หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคเหนือ”
| | |-+ 

แนะนำร้านCoffee petch Lampang

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำร้านCoffee petch Lampang  (อ่าน 5321 ครั้ง)
coffeepetch
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 : 12:55:30 »

ร้านคอฟฟี่ เพชร อยู่ที่ลำปางหนา...เจ้า   ยิ้มเท่ห์

อยู่ตรงข้ามกับวัดปงสนุกด้านใต้ค่ะ

ถ้าใครที่มาเที่ยววัดก็ขอเชิญมานั่งชิมกาแฟ ดูบรรกาศรอบๆวัดได้นะค่ะ

วัดปงสนุก ได้รับรางวัล ยูเนสโก้ ให้เป็นมรดกของโลกแล้วค่ะ ตอนนี้มีนักท่องเที่ยวทั้งไทยและเทศ มาเที่ยวกันเยอะแยะมากมายเลยค่ะ

ปีใหม่นี้ ถ้าใครนึกโปรแกรมไม่ออก ก็ขอเชิญมาเที่ยววัดปงสนุก จังหวัด ลำปางนะค่ะ
โทรสอบถามเส้นทางได้ค่ะ 081-5310307 ร้านคอฟฟี่ เพชรค่ะ

ตอนนี้อากาศหนาวแล้ว ขอเชิญมาเที่ยวกันเยอะๆ แล้วมาแวะทานกาแฟ คอฟฟี่ เพชรด้วยนะค่ะ

(ลำปางยังมีที่เที่ยวอีกมากมาย เช่น น้ำตกแจ้ซ้อน  วัดพระแก้วดอนเต้า นั่งรถม้าชมเมืองลำปาง แวะเที่ยวถนนคนเดินกาดกองต้า และชมเมืองเก่าแก่ บ้านเรือนสมัยเก่า และที่ขาดไม่ได้เลย วัดพระธาตุลำปางหลวง ที่ใครๆมาบนหรืออฐิฐานแล้วสำเร็จทุกราย

ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่นะค่ะ แต่ต้องมาแก้บนด้วยน้า  อิอิอิ ไว้เจอกานนะคะ)

คอฟฟี่เพชร ยินดีต้อนรับค่ะ
บ้านอันดามัน กาแฟ
Coffee Mania
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 : 13:51:11 »

ร้านแถวภาคเหนือนี่ บรรยากาศดีทุกร้านเลยนะครับ อืม ชอบโต๊ะจัง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์