หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  หนึ่งถ้วยกาแฟนี้สำหรับเธอ
| | |-+ 

ได้ของเล่นใหม่มาครับ

หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ได้ของเล่นใหม่มาครับ  (อ่าน 9861 ครั้ง)
Grace_Za
Corretto...
Full Barista

The Coffee Connoisseur!!!

« เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010 : 10:19:52 »

เมื่อวานไปแย่งอาจารย์เขาว์เล่น MOTTA มา
อดใจไม่ไหว สอยกลับมาด้วยตัวนึง
รีบเอามาลองเล่นแต่เช้าเลยครับ
ของเค้าดีจริงๆ
ส่งการบ้านอาจารย์เชาว์ครับ  ยิงฟันยิ้ม

Now.. I'm Business Owner, Art Director, Barista, Columnist, Photographer, Account Executive, Project Coordinator, Teacher, Adviser...เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย!!!
Barista Ciao
Speciality
Pro Barista

Ciao Cup (เชาวว์ ครับ) เราพบกันเพราะ...กาแฟ

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010 : 10:32:19 »

ว้าวววววว...MOTTA หมดสต๊อก ก็ครานี้ละมั๊ง

รีปสั่งมาอย่างด่วนคร้าบบบ พี่ตู๋ ^_^

เข้าใจในสิ่งที่เป็น แล้วจะมองเห็นในสิ่งที่ทำ
www.ciaocupcoffee.com
KonKaiNum
Coffee Mania +
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010 : 20:11:59 »

สงสัยต้องหามาลองมั่งซะแล้ว 

ว่าแต่ เจ้า Motta เนียะ
มันคือ เจ้าตุ๊กตาหมีพูห์ ตัวใหญ่ที่คุณอุ้มอยู่เหรอ 
Grace_Za
Corretto...

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:42:38 »

ตัวนั้นผมอุ้มไม่ไหวหรอกครับ เพราะมีคนจริงๆอยู่ในนั้น  ยิงฟันยิ้ม

ของเค้าดีจริงๆครับ น้ำหนักดี ปากยกสูง เทง่ายกว่า Trention กับ Yami ของเดิมเยอะเลยครับ
ปล.แล้วแต่คนชอบนะครับ
อีกตัวนึงที่อยากลองก็เป็น Tiamo ตัวเล็กครับ
รูปสุดท้ายแล้วครับ  เจ๋ง ผมอาย อายจัง

Now.. I'm Business Owner, Art Director, Barista, Columnist, Photographer, Account Executive, Project Coordinator, Teacher, Adviser...เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย!!!
am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 : 00:21:22 »

ว้าวววววว...MOTTA หมดสต๊อก ก็ครานี้ละมั๊ง
รีปสั่งมาอย่างด่วนคร้าบบบ พี่ตู๋ ^_^
^
^
^
เจ๋ง 8)พี่เก๋เหมาหมด..ไปดักปล้นพี่เก๋ดีกว่า เจ๋ง เจ๋ง

^_^ สบาย สบาย ตามสไตล์ am55am55 ^_^
Roytawan
ความฝันของเธอ
Cѳғғee Gangster
Pro Barista

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 : 03:16:46 »

^
^
^
เจ๋ง 8)พี่เก๋เหมาหมด..ไปดักปล้นพี่เก๋ดีกว่า เจ๋ง เจ๋ง

น่านนนน.... รู้อีก......
แหม.... พี่ก็เว้นไว้ให้ทีม ซื้อ 1 ใบแว๊วววว..... ก็เห็นทำท่ายึกยักๆ จะไม่เอา.... ก็บอกแล้วว่า ถ้าจะเอาอาร์ทเป็นเร็ว ต้องของ MOTTA เท่านั้น..... เอามาหัดเทไม่กี่ที่ก็เป็นแว๊วววว..... ไม่เห็นเรอะ... ว่าที่ร้านพี่น้องๆ ใช้แต่ MOTTA เป็นพิชเชอร์ประจำตัวกัน (ดูที่รีวิว CKX ได้เลย) ถ้าให้ใช้พิชเชอร์ยี่ห้ออื่นกว่าจะฝึกเป็น..... เปลืองนม... ฮี่ๆ ความลับร้อยตะวันกับพิชเชอร์เผยซะแว๊ววว.....

“จิบกาแฟอุ่นๆ ไอความรักยังกรุ่น เธอยังอยู่กับฉันในความฝันอันละมุน ผู้คนวนเวียน ยังเดินผ่านไปมา แต่ไม่มีเธอ ไม่เคยเห็นเธอเลยสักครา”
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 : 17:12:21 »

ผมซื้ออีกยี่ห้อครับ ชอบอันเล็ก สามร้อย ซีซี

เทได้ถนัดมือดี แต่แรกๆ กะปริมาตรน้ำนมไม่ค่อยถูก เทแล้วไม่เต็มแก้วครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 : 17:19:12 »

ม่ะได้โฆษณาแฝงนะครับ

รูปพิชเชอร์ที่ได้มา ชอบแบบแปลกๆ น่ารักดี
Grace_Za
Corretto...

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:04:46 »

Tiamo ผมก็ไปเดินดูมาเหมือนกันครับ
แต่ไม่ชอบที่ตรงตูดมันมีชั้นๆ ผมว่ามันเหมือนแจกันใส่ดอกไม้ถวายพระไปหน่อยครับ เจ๋ง
ถ้ามีแบบรุ่นเก่าคงซื้อมาแล้วครับ

ตอนนี้เริ่มคุ้นมือเจ้า MOTTA 35cl แล้วครับ
จากคนที่ไม่เอาไหนอย่างผม
ได้อาจารย์เชาว์สอนด้วยพลังจิต ยิงฟันยิ้ม
ได้พิชเชอร์ดีๆจากเสี่ยตู๋ ก็เทดีขึ้นได้ครับ

Grace_Za
Corretto...

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:14:07 »

ขอบคุณอาจารย์เชาว์
เดี๋ยวเดือนหน้าผมไปศึกษาเพิ่มเติมได้ผลยังไง
จะเอามาส่งให้ดูนะครับ ยิ้มเท่ห์

Grace_Za
Corretto...

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010 : 22:42:42 »

เดี๋ยวว่างๆจะไปค้นรูป Latte Art แก้วแรกในชีวิตให้ดูนะครับ
ถ่ายไว้สมัยหัดชงกาแฟเมื่อหลายปีมาแล้ว

Skipper
Master Barista

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010 : 10:12:01 »

อยากได้บ้าง แต่ว่าขนาดกลางของหมดแล้ว

Barista Ciao
Speciality
Pro Barista

Ciao Cup (เชาวว์ ครับ) เราพบกันเพราะ...กาแฟ

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010 : 00:11:47 »

โอ้วววววว...คุณทีม สวยขั้นเทพ ^_^

เข้าใจในสิ่งที่เป็น แล้วจะมองเห็นในสิ่งที่ทำ
www.ciaocupcoffee.com
maepeemai

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 มีนาคม 2010 : 23:43:45 »

อยากได้มั่งจัง เกือบซื้อมั่ว ๆ ไปแล้วนะเนี่ย

ความฝัน+ความพยายาม=ความเป็นจริง
Natt
Jr. Barista
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 : 18:10:37 »

โห้.. มาแอบดูเทพเทอาร์ท

ของเรา ลาเต้ เอี๊ยดด...

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์