หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

แนะนำร้านกาแฟครับ Capfeetice @ Vaness vanue

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำร้านกาแฟครับ Capfeetice @ Vaness vanue  (อ่าน 8931 ครั้ง)
Capfeetice
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010 : 14:17:41 »

Capfeetice @ Vaness vanue อยู่แถวเหม๋งจ๋าย ติดกับสถานฑูตกัมพูชาเลยครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010 : 17:24:14 »

รูปมันเล็กครับ คนแก่ตาไม่ดี เอิ๊กๆ

สวยเรียบ ดูดีครับ
มีเค้กและขนมขายด้วย น่าจะโปรโมทมากกว่านี้นะครับ

ถ่ายมาลงให้เต็มทีเลยครับ
ไมตรีจิตต์ คาเฟ่
Jr. Barista
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010 : 23:30:05 »

ถ้าจำไม่ผิด เมื่อวานดูหนังช่อง7 เรื่องพ่อหนูเป็นซุปเปอร์สตาร์ ตอนเวียร์ไปหาเพื่อนนางเอก ถ่ายที่ร้านนี้เลยใช่ไหมค่ะ
Capfeetice
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010 : 11:56:37 »

ใช่แล้วครับ คุณปลายฝัน

เรื่องพ่อหนูเป็นซูเปอร์สตาร์ ช่อง 7 ถ่ายร้านนี้ครับ

ขอบคุณน่ะครับที่ยังจำร้านได้ ว่างๆแวะมาที่ร้านได้น่ะครับ
henke
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010 : 14:34:32 »

เจ้าของร้านนี้น่ารักกกกก ด้วย   ไปมาแล้ว
Vespa744
Full Barista

ALL ABOUT COFFEE

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010 : 15:01:37 »

คนที่ใช้เวปนี้ นิสัยดีๆกันทั้งนั้น โดยเฉพาะบอร์ดนี้ INDY Coffee Shop Gallery
พี่เก๋อุตส่าห์ทำให้โฆษณาร้านตัวเองได้เต็มที่ ไม่ต้องกั๊ก
คนที่มาโพส ส่วนมากก็ยังเหนียมอาย เอารูปมาลงนิดหน่อย ข้อมูลก็ไม่ค่อยมีให้นัก
ไม่เหมือนบางบอร์ด ไม่ต้องถึงเจ้าของมาโพสต์เองหรอก แ่ค่รู้จักเจ้าของ ก็อาจโดนลบกระทู้ได้ง่ายๆ

ขอร้องเจ้าของร้านทุกท่านที่จะมาโพสต์ในนี้นะครับ
ขอข้อมูลเยอะๆหน่อยนะครับ ผมผู้บริโภคจะได้ตามไปชิมได้
เช่น ใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง เมนูเ่ด่นๆโดนใจ ถ้ามีประวัติความเป็นมาก็น่าจะดี
หรือมีข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อคนที่คิดจะเปิดร้านมั่ง มาแชร์กันก็ดีนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2010 : 15:04:41 โดย Vespa744 » บันทึกการเข้า
nu_yoye
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010 : 14:29:19 »

ร้านสวยเก๋ดีคร้า
สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า "เอ"
จิบเดียว ซึ้งเลย
Full Barista

ดื่ม

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 : 09:40:09 »

รูปเล็กไปหน่อยนะครับ เหอะๆๆ ไม่ได้ดูละครช่องนั้นน่ะซิ

goy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010 : 16:29:27 »

รบกวนส่งรูปในร้าน หน้าร้านและแผนที่คร่าวๆให้ด้วยนะ ขอบคุณมากค่ะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์