หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคใต้”
| | |-+ 

..Andaman house ใครผ่านมาจังหวัดระนองแวะมาเยี่ยมกันได้นะครับ เปิดอย่างเป็นทางการ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ..Andaman house ใครผ่านมาจังหวัดระนองแวะมาเยี่ยมกันได้นะครับ เปิดอย่างเป็นทางการ  (อ่าน 6867 ครั้ง)
บ้านอันดามัน กาแฟ
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009 : 21:07:42 »

บ้านอันดามัน กาแฟโบราณเมืองระนองแท้ เปิดแล้วครับ แต่ย้ายมาบอร์ดใหม่ อิอิ เอาบรรยากาศมาให้ชมกันใหม่

บางมุมในความมืด

อีกมุม

บางมุม

เอ้ามุมนี้ดนตรีกลางสวน

ฝีมือภาพถ่ายร่วมแสดงงานกลางสวน

อีกมุม

เอ้าอีกมุม

แวะมาชิมกันได้ มุมหนังสืออ่านเล่น  ช่วงเย็นอาทิตย์ทางร้านจะเปิดการขายแบบพอเพียงด้วยการสอนศิลปะ ภาษา และดนตรี ฟรี!!!!แก่เด็ก ๆ ที่สนใจ  หากใครผ่านไปมาแล้วอยากแวะมาชิมโทรมาก่อนได้นะครับ เพราะบางทีเจ้าของร้านวุ่น ๆ อยู่กับงานกิจกรรมเพื่อสังคม  เจ๋ง 081-1018181,080-6992642,077-825307

หากใครสนใจจะมาท่องเที่ยวระนองเดิอนทางลงเกาะพยาม เกาะช้างเรามีที่พัก อุปกรณ์ดำน้ำพร้อมรับส่ง คือพูดง่าย ๆ ว่า ไม่มีชาร์จ ประสานงานให้ฟรี!!!!!!!แต่เรื่องค่าใช้จ่ายต่าง ๆ จ่ายเองนะครับ อิอิ
ด้วยความขอบคุณ ร้อยตะวันครับ ที่มีพื้นที่ดี ๆ เยี่ยงนี้

บ้านอันดามัน กาแฟโบราณ ระนองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2009 : 21:16:00 โดย kabaang » บันทึกการเข้า
am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 : 12:14:49 »

บริเวณหน้าร้านเหมาะแก่การจัดกิจกรรมเพื่อสังคมมากเลยค่ะ^^
ชอบจัง!
ขอให้ผลบุญส่งให้ยอดขายของร้าน Andaman house ดียิ่งๆๆๆๆๆๆขึ้นนะคะ^^

^_^ สบาย สบาย ตามสไตล์ am55am55 ^_^
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 : 13:34:01 »

ขอบคุณมากครับ คุณ am55am55 Jr. Barista 
แวะมาเที่ยวทะเลฝั่งอันดามันก็อย่าลืมแวะมาชิมกาแฟระนองแท้ นะครับ
am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 : 14:28:13 »

ไม่ได้ไปเที่ยวใต้นานแล้ววววว..
ว่าง ๆ คงได้มีโอกาสไปเยือน Andaman house ^^
จะไปช่วยจัดกิจกรรมเพื่อสังคมโต้ยยยยยยยยคน ยิงฟันยิ้ม
แบบว่า..ชอบศิลป+ดนตรี..แถมรักเด็กอีกต่างหาก555

^_^ สบาย สบาย ตามสไตล์ am55am55 ^_^
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 : 21:11:03 »

ไม่ได้ไปเที่ยวใต้นานแล้ววววว..
ว่าง ๆ คงได้มีโอกาสไปเยือน Andaman house ^^
จะไปช่วยจัดกิจกรรมเพื่อสังคมโต้ยยยยยยยยคน ยิงฟันยิ้ม
แบบว่า..ชอบศิลป+ดนตรี..แถมรักเด็กอีกต่างหาก555

ยินดีมาก ๆ ครับผม
am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 : 16:43:48 »

วันนี้ทำงาน..ไม่ได้อยู่ร้าน..เลยกรึ่มกาแฟตอนเช้าที่ร้านแค่ 1 แก้วเอง..
สมองเริ่มเบลอแล้ว..เด๋วต้องไปกรึ๋มกาแฟอีกซักแก้ว..คริ คริ

La - Ruen
Master Barista

La-Ruen Cafe'

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009 : 09:54:14 »

ถ้าเป็นสมัยที่ยังไม่มีเจ้าตัวเล็ก ทานเสร้จ ขอกางเตนท์ ต่อเลย แน่ๆ  ครับ  ร้านน่านั่งครับ

*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009 : 10:42:08 »

ถ้าเป็นสมัยที่ยังไม่มีเจ้าตัวเล็ก ทานเสร้จ ขอกางเตนท์ ต่อเลย แน่ๆ  ครับ  ร้านน่านั่งครับ

จะพาครอบครัวมาทะเลก็ยินดีต้อนรับครับ ขอบคุณมากครับยังคงแต่งไปเรื่อย ๆ ยังไม่เสร็จสมบูรณ์
boysek
Coffee Mania +
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010 : 13:43:40 »

ไม่น่าเชื่อว่าระนองจะมีร้านกาแฟสวยแบบนี้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์