หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  News Update & Reviews
| | |-+ 

Review : Mirage Idrocompresso

หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: Review : Mirage Idrocompresso  (อ่าน 49043 ครั้ง)
nottenv
Coffee Mania +
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012 : 16:14:01 »

วันนี้เข้าไปที่ร้านกะจะไปโดนสักช็อต แต่ได้กินเป็ดย่างกะเป็ดพะโล้แทน  ยิงฟันยิ้ม
beerice
Speciality
Pro Barista

:D

« ตอบ #31 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012 : 23:35:09 »

วันนี้เข้าไปที่ร้านกะจะไปโดนสักช็อต แต่ได้กินเป็ดย่างกะเป็ดพะโล้แทน  ยิงฟันยิ้ม

ขอโทดทีครับ พอดีส่วนของกาแฟจะหยุดทุกวันเสาร์
เนื่องจากวันเสาร์ผมมีงานอื่นอะครับ
นอกนั้นเปิดปกติครับ
เปิด ประมาณเกือบๆสิบโมงเช้า ปิดห้าโมงเย็นครับ 
ขอบคุณที่อุตสาห์แวะมานะครับ ยิ้ม
IM A ROCK
Coffee Mania
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 10 กันยายน 2012 : 15:54:47 »

แล้วเวลาเราจะชงกาแฟเย็น ซึ่งต้องใช้อยู่ 2 ช๊อต น้ำกาแฟที่ได้ก็จะเท่ากับ 1 ช๊อตเหมือนเดิมหรือครับ( สำหรับเครื่อชงที่เป็นรุ่นคันโยก)
beerice
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #33 เมื่อ: 10 กันยายน 2012 : 16:47:24 »

แล้วเวลาเราจะชงกาแฟเย็น ซึ่งต้องใช้อยู่ 2 ช๊อต น้ำกาแฟที่ได้ก็จะเท่ากับ 1 ช๊อตเหมือนเดิมหรือครับ( สำหรับเครื่อชงที่เป็นรุ่นคันโยก)

ต้องการน้ำเท่าไรก็ได้ตามที่เราต้องการชงครับ 1 ,2,3,4,5  Oz 
เหมือนเครื่องกดปุ่มทั่วไป ยิ้ม
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #34 เมื่อ: 10 กันยายน 2012 : 18:33:40 »

เครื่องแจ่มมั๊กมาก
beerice
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #35 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012 : 14:25:11 »

ถ่ายคนเดียวช่างลำบากเจ๋งๆ (-__-" )

vit
Coffee Mania +
*

4 Monkeys coffee bar

« ตอบ #36 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012 : 16:08:51 »

ขอบคุณครับกับข้อมูลดีๆ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Coq
Jr. Barista
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 : 12:04:17 »

มาเสิร์มเล็กน้อยนะครับ (จากผู้ใช้เครื่องนี้เหมือนกัน)
เครื่องคันโยกจะแตกต่างจากเครื่องปั๊มในเรื่องของแรงดันครับ นั้นจึงทำให้คาแรคเตอร์ของกาแฟที่ได้จากเครื่องนี้นุ่ม ถ้าใครชอบกาแฟจัด ๆ  เต็ม ๆ ก็คงจะไม่ค่อยชอบเครื่องนี้ซักเท่าไหร่ ^^

มาดูในส่วนข้อเสียกันบ้างนะครับ
ข้อเสียของมันคือ มันไม่สามารถหยุดน้ำได้ครับ เพราะฉะนั้นต้องดึงแก้วออกเท่านั้น ถ้าได้ช็อตที่เราต้องการแล้ว และเวลาจะชงแก้วใหม่ ก็ต้องรอให้ก้านคันโยกมันกลับไปให้สุดก่อนครับ สำหรับร้านที่มี Volume มาก ๆ ก็ต้องเล่นสามหัวครับ สบายเลย^^

สรุปนะครับ
เรื่องช็อตกาแฟผมชอบมาก ๆ ไม่เสียใจเลยที่ได้ตัวนี้มา ถ้าให้กลับไปเลือกอีกก็จะเลือกตัวนี้เหมืนอเดิม
ความยากในการชง ผมว่าถ้าเจ้าของทำเองก็ดีครับ แต่ว่าถ้าให้พนักงานทำก็จะยุ่งหน่อยครับ...
งานภายใน ใคร ๆ มาดูก็บอกว่าเนี๊ยบมาก ซึ่งผมได้ล้างตะกรันคร้งใหญ่ไปหนึ่งทีแล้วก็ทำให้รู้สึกได้เลยว่า มันเนี๊ยบจริง ๆ ครับ..^^
sainump
Jr. Barista
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2013 : 14:45:52 »

ตกใจ ข้อมูลเพียบเลย ขอบคุณค่ะ
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์