หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคกลาง”
| | |-+ 

แนะนำร้าน "รัสรินทร์ เค้ก แอนด์ คอฟฟี่" ร้านเค้กและกาแฟสดน่ารักอยู่ในตัวเมืองนครสวรรค์

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: แนะนำร้าน "รัสรินทร์ เค้ก แอนด์ คอฟฟี่" ร้านเค้กและกาแฟสดน่ารักอยู่ในตัวเมืองนครสวรรค์  (อ่าน 18658 ครั้ง)
jirad.n
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 : 16:50:21 »

ร้าน รัสรินทร์ เค้ก แอนด์ คอฟฟี่ Rassarin Cake&Coffee

ใครที่ชอบขับรถขึ้นเหนือไปเที่ยว เช่น เชียงใหม่ เชียงราย พิษณุโลก หรือกำแพงเพชร
ถ้าขับรถผ่านมาก็แวะที่นครสวรรค์นะครับ ที่ร้านรัสรินทร์ เค้ก แอนด์คอฟฟี่
เรามี เค้กอร่อยๆ กาแฟสด รสชาติหอม คุณภาพดี ในบรรยากาศดีๆน่ารักๆ
และที่ร้าน รัสรินทร์ ก็ยังมีโมจิ ร้านเกียรติวัฒนา ที่เราจำหน่ายมากว่า 40 ปี
เป็นของดีเมืองนครสวรรค์ไปฝากอีกด้วยครับ

สินค้าขายดีของที่นี่แน่นอนก็ต้องเป็นกาแฟสูตรเด็ดที่ได้มาตรฐาน
และก็เค้กส้ม สตรอเบอรี่ชีสเค้ก เค้กแฟนซี ช็อกโกแลตบราวนี่
และก็เป็นอันสุดท้ายที่ขาดไม่ได้ก็ต้องเป็น โมจิไส้ถั่วไข่เค็มครับ

สอบถามข้อมูลทั้งอย่าง โทร. 081 888 0222
หรือเข้าไปติดตามร้านทาง facebook ได้ที่ www.facebook.com/RassarinCakeandCoffee
หรือ แผนที่ http://goo.gl/maps/XH9z

ดูบรรยากาศร้านได้ที่ด้านล่างครับ

1)บรรยากาศน่ารักๆ

2)เค้กส้ม ยอดฮิต

3)เค้กส้ม กับ คาปูชิโน่ร้อนๆ

4)เค้กช็อกสุดชุ่ม

5)เค้กแฟนซีสุดอร่อย

6)โมจิ เกียรติวัฒนา ของดีเมืองนครสวรรค์

7)รูปโมจิแบบเต็มๆแพ็คเกจ

8)อิตตาเลี่ยนโซดา คลายร้อน หอมหวาน เปรี้ยวๆหวานๆ ครับ

9)สตรอเบอรี่ชีสเค้ก สุดอร่อย มากๆ

10)บราวนี่ ทีเด็ดของร้านอีกชิ้นหนึ่ง

11)รูปหน้าร้านสวยๆ

12)บลูเบอรี่ชีสเค้ก สุดอร่อย

13)และลาเต้เย็น กับคัพเค้ก

14)รูปร้านอีกมุมหนึ่งครับ

15)และก็อีกมุมหนึ่งครับ

16)นี่ก็มุมสุดท้าย

17)ทิ้งท้ายด้วยรูปเค้ก hi light ของร้านครับ

เป็นยังไงบ้างครับ สำหรับเมนูและบรรยากาศของร้าน รัสรินทร์ เค้กแอนด์ คอฟฟี่
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Tel. 081 888 0222
หรือติดตามทาง Facebook: www.facebook.com/RassarinCakeandCoffee
และแผนที่ร้าน Map: http://goo.gl/maps/XH9z

ขอบคุณทุกท่านที่มาอุดหนุนครับ

jirad.n
Coffee Mania
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 : 16:53:10 »

สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับร้าน เชิญตามสบายนะครับ
innovation cafe ube
Full Barista

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 : 17:06:01 »

สงกรานต์ปีหน้าไม่พลาดแน่ๆ ค่ะ
ร้านสวยมากค่ะ เค้กน่าทานมากๆ เห็นแล้วน้ำลายสอ
ขอให้ขายดีนะคะ

อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด
@Cafe
Jr. Barista
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011 : 18:02:31 »

มีเวลาว่างจะไม่พลาดโอกาสแน่ๆ เค้กน่ากินมากๆ ครับ

IKUMA MINI
Banna
Jr. Barista
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 เมษายน 2012 : 09:21:32 »

ร้านสวยน่ารักครับ มีโอกาศเเวะชิมเเน่นอนครับบ้านอยู่พิดโลกแต่มาเปิดร้านกาเเฟอยู่กทม.ยินดีต้อนรับสู่ถนนสายคาเฟอีน รวยรวยเฮงเฮงครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์