วันที คอฟฟี่ ... ร้านกาแฟเล็กๆ อบอุ่น สบายๆ ในเมือง จ.กาญจน์
หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคตะวันตก”
| | |-+ 

วันที คอฟฟี่ ... ร้านกาแฟเล็กๆ อบอุ่น สบายๆ ในเมือง จ.กาญจน์

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: วันที คอฟฟี่ ... ร้านกาแฟเล็กๆ อบอุ่น สบายๆ ในเมือง จ.กาญจน์  (อ่าน 11603 ครั้ง)
oneteacoffee
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011 : 20:36:28 »

ฝากด้วยนะค่ะ ร้านเปิดเมื่อ 1 พ.ย.53 เป็นร้านเล็กๆห้องเดียว อยู่ในตัวเมือง จ.กาญจน์  ยังใช้เครื่องชงเล็กๆ Astoria Compact CKXR เครื่องบดกาแฟ M5  อยู่ค่ะ เอาเงินไปสร้างร้านหมด TT  ถ้าผ่านมากาญจน์แวะมาเยี่ยมกันได้นะค่ะ

facebook ร้านตามนี้นะคะ  http://www.facebook.com/oneteacoffee

ขอบคุณค่ะ

ร้านเล็กๆ บางทีต้องนั่งพื้นกันบ้าง ^^

มุมสูบบุหรี่หลังร้าน

สวนเล็กๆหลังร้าน

ของเล่นเตรียมไว้ให้ลูกค้าเล่นระหว่างรอกาแฟค่ะ ^O^

ใส่แว่นแบบนี้กินกาแฟก็สนุกไปอีกแบบนะ ^^

แผนที่ร้านค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะที่เข้ามาชมจนภาพสุดท้าย ถ้าภาพเยอะไปอย่าโกรธกันนะคะ เสียดายไม่อยากตัดภาพไหนทิ้งเลยจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2011 : 10:17:32 โดย oneteacoffee » บันทึกการเข้า
deksilpa
Speciality
Pro Barista

... ศิลปินบาริสต้า ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011 : 00:24:47 »

สวยทั้งร้านยันคนชง ......  ^ ^
kratomcoffee
Coffee Mania +
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011 : 11:28:33 »

ร้านสวยดีเลยดีเดียวครับ
Mucca Mucca
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011 : 19:15:37 »

ร้านน่านั่งมากคับ อยู่ในตัวเมือง ตรงไหนครับ
ผ่านไปเมืองกาญจนฯ จะไปแจมด้วยครับ
oneteacoffee
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 : 10:19:41 »

ใส่แผนที่ให้แล้วนะค่ะ  แล้วอย่าลืมแวะมานะค่ะถ้ามีโอกาส ^^
ThaiCoffeeZone
Coffee Mania +
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2011 : 22:10:53 »

เสียดายเพิ่งกลับจากกาญจน์เมื่อวานนี้เองครับ
ไม่ได้เข้ามาอัพเดตข้อมูลในนี้ก่อน
ไม่งั้นได้แวะไปชิมแล้ว....

หาเรื่องไปใหม่ดีกว่า  ยิงฟันยิ้ม

myfamily2554
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011 : 08:37:02 »

เสาร์นี้จะไปเที่ยวเมืองกาญจน์ ถ้ามีเวลาจะแวะไปชิมกาแฟนะคะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์