หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  News Update & Reviews
| | |-+ 

Review : La Marzocco Strada MP by RTW

หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: Review : La Marzocco Strada MP by RTW  (อ่าน 41093 ครั้ง)
Roytawan
ความฝันของเธอ
Cѳғғee Gangster
Pro Barista

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 : 07:13:19 »

ที่รื้ออกมาเพราะ... ผมจะหุ้มเคฟล่า...  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หลังจากที่หุ้มเคฟล่าเรียบร้อยแล้ว.... เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2013 : 02:17:00 โดย Webmaster » บันทึกการเข้า

“จิบกาแฟอุ่นๆ ไอความรักยังกรุ่น เธอยังอยู่กับฉันในความฝันอันละมุน ผู้คนวนเวียน ยังเดินผ่านไปมา แต่ไม่มีเธอ ไม่เคยเห็นเธอเลยสักครา”
Roytawan
Pro Barista

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 : 07:22:21 »

สวยงามตามแบบฉบับของสำนักแต่ง La Marzocco ร้อยตะวันครับ  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

สำหรับรีวิวนี้ไม่ได้ชงกาแฟให้ดูนะครับ ฮา.... เพราะเครื่องระดับนี้แล้วแน่นอนว่าช๊อตสวย รสชาติกาแฟมีมิติ และมีความชัดในรายละเอียดมากกว่าเครื่องทำกาแฟทั่วไปไปครับ

สำหรับเพื่อนๆ หรือผู้ที่สนใจก็สอบถามไปได้ที่คุณอ๋า บลูคอฟ ซึ่งเป็นผู้จัดจำหน่าย ที่ได้รับกาแฟแต่งตั้งอย่างเป็นทางการนะครับ แน่นอนว่าเรื่องอะไหล่ เรื่องการบริการหลังการขายในระยะยาวสบายใจได้ รวมทั้งได้เป็นสมาชิก La Marzocco Club เพื่อรับสิทธิพิเศษ อย่างถูกต้องทุกประการครับ

La Marzocco Strada MP http://www.bluekoff.com/product/?xID=220
La Marzocco Strada EP  http://www.bluekoff.com/product/?xID=219
La Marzocco GS-3 Paddle http://www.bluekoff.com/product/?xID=224
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2013 : 02:17:19 โดย Webmaster » บันทึกการเข้า

“จิบกาแฟอุ่นๆ ไอความรักยังกรุ่น เธอยังอยู่กับฉันในความฝันอันละมุน ผู้คนวนเวียน ยังเดินผ่านไปมา แต่ไม่มีเธอ ไม่เคยเห็นเธอเลยสักครา”
อุ๊กอิ๊ก
Full Barista

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 : 08:36:59 »

ตอนไม่แต่งก้อ เท่มาก....
พอหุ้มเคฟล่า...หล่อค่อดๆ เลยคราวนี้
ขอบคุณพี่เก๋คะ..ที่จัดเต็มให้ดูตลอด
 ปล.เครื่องเข้ากะโต๊ะแฮนด์เมดจริงๆ

กาแฟใส่กระป๋องนม + ปาท่องโก๋ และเงิน 20 บาท
ไข่ครับ
Coffee Mania
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 : 10:27:42 »

สุดยอด  ยิงฟันยิ้ม
cho

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 : 14:13:36 »

รับแต่งรถมั๊ยครับ 555 งามโครตๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
thawatrath
Jr. Barista
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 : 17:04:40 »

พี่เก๋ เป็นแฟน Monster Tech 3 ด้วย

เป็นแฟน moto gp หรือเปล่าครับ

29-4-55 ที่ Jerez

ขอบคุณสำหรับ ภาพที่หาชมที่ไหนไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2012 : 17:27:11 โดย Thawatrat » บันทึกการเข้า
Roytawan
Pro Barista

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 : 03:57:56 »

ลองดูเป็น Ferrari มั่ง.... เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

assink
Coffee Mania +
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 : 16:23:42 »

ยิงฟันยิ้ม สวยจัง
thawatrath
Jr. Barista
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 : 16:50:36 »

ยิงฟันยิ้ม

เครื่องบด Ceado เป็นตัวแทนจำหน่าย ด้วยหรือเปล่าครับ

ประทับใจ เครื่องแยกกาก Ceado มากเลยครับ น้ำสกัด ออกมาเบา และให้รสสัมผัสที่ดีมาก ๆ
เครื่องบดคงจะดีมากเช่นกัน ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2012 : 16:55:59 โดย Thawatrat » บันทึกการเข้า
ตาณ คอทองดำ
Jr. Barista
**

www.cafe-de-tan.blogspot.com

« ตอบ #24 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 : 12:47:50 »

หล่อมากมาก ของเล่นของคนมีตังค์
pnarischat
Speciality

« ตอบ #25 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 : 21:47:28 »

ถ้าผมจะเปิดร้านใหม่ นี่คือเครื่องที่ผมจะซื้อแน่นอนคร้าบบบ
beerice
Speciality
Pro Barista

:D

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 : 23:15:49 »

ถ้าผมจะเปิดร้านใหม่ นี่คือเครื่องที่ผมจะซื้อแน่นอนคร้าบบบ

เครื่องเก่าขายถูกๆนะครับก่อนเปลี่ยนเครื่องใหม่(เดียวผมซื้อออ)    ยิ้มกว้างๆ
เจษฎ์™
Speciality
Pro Barista

!@#อัพเดทภาพน้องคุณ$%

« ตอบ #27 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 : 15:07:41 »

ผมรอวันนั้นอยู่ครับคุณหมอ ถ้าเปิดร้านผมจะนั่งรถจากมหาสารคามไปชิมที่ร้านเลย

ถอยหลังหนึ่งก้าว... เริ่มต้นนับหนึ่งใหม่... เพื่ออนาคตที่ยิ่งใหญ่... ในโลกของความเป็นจริง !!
Bigisto
Coffee Mania +
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 เมษายน 2012 : 21:22:12 »

ดูแล้วแพงคอดๆแน่เลย   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอถามด้วยความเคารพนะครับ พี่เก๋ต้องขายวันละกี่แก้วครับถึงจะคุ้มค่าเครื่อง ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

คือผมก็กำลังหาที่เปิดร้านเหมือนกัน งบน้อยครับแต่ก็อยากใช้เครื่องดีๆซึ่งมันก็แพง ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
แต่สงสัยมานานแล้วครับเห็นร้านที่เค๊าใช้เครื่องแพงๆมากๆ เค๊าต้องขายได้วันละกี่แก้วนะถึงจะคุ้มทุน
หรือไม่ก็ต้องมีฐานะอยู่แล้วแน่ๆเลยเลยใช้เครื่องพวกนี้ได้โดยไม่ต้องคิดถึงจุดคุ้มทุน
เพราะบางร้านก็ไม่ได้อยู่ในจุดที่คนพลุกพล่านหรือเเถวออฟฟิส แบบว่าผมประเมินยอดขายเเล้วไม่น่าเกิน200

ไม่ได้กวนนะครับ แต่อยากรู้จริงๆ และสงสัยมานานแล้ว  ฮืม ฮืม ฮืม
ขอบคุณครับ
Roytawan
Pro Barista

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 เมษายน 2012 : 22:49:30 »

ราคาเครื่องครับ http://www.bluekoff.com/product/?xID=220

เรื่องความคุ้มค่าต้องดูที่แนวคิดของแต่ละคนครับ
ถ้าเป็นคนที่เริ่มต้นธุรกิจใหม่ๆ แน่นอนว่าส่วนใหญ่จะมองในเรื่องจุดคุ้มทุนในการลงทุน ต้องขายวันละกี่แก้ว กี่ปีถึงจะได้ทุนคืนเป็นต้น แต่ถ้าคนที่ทำธุรกิจมาสักพักนึงแล้ว รู้ยอดขาย รู้รายได้ที่แน่นอน ก็จะมองเรื่องจุดคุ้มทุนในอีกมุมนึง ซึ่งไม่ใช่เป็นรูปแบบตัวเงินแล้วครับ

ถ้าติดตามร้อยตะวันมาตลอดก็จะเห็นว่า พี่เปลี่ยนเครื่องบ่อยมาก เรียกว่าแทบทุก 2 ปีเลยครับ ไม่ใช่ขายดีอะไรนะครับ แต่เรารู้สึกว่ามันคุ้มแล้ว เราก็อยากจะอัพไปใช้เครื่องที่คุณภาพสูงขึ้น แน่นอนราคาย่อมแพงขึ้น

ตัวอย่างเช่น ซื้อเครื่องมา 2 แสนบาท ใช้งาน 2 ปี ขายต่อเป็นมืองสอง 1.5 แสน นั่นเท่ากับว่าภายใน 2 ปี เราลงทุนเพียง 5 หมื่นบาทเท่านั้นครับ ก็จะตกเท่ากับเดือนละ สองพันเศษๆ ครับ

อย่าง Strada MP ตัวที่เห็น 4 แสนบาท พี่ใช้สัก 2 ปี แล้วขายเป็นมือสองสัก 3.2-3.3 แสน ราคานี้มีคนซื้อแน่นอน เท่ากับว่าภายใน 2 ปี พี่ลงทุนไปไม่ถึงแสนเองนะครับ

หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์