หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Services
| |-+  ซื้อ-ขาย อุปกรณ์กาแฟ/เบเกอรี่ มือสอง
| | |-+ 

ซื้อ-ขาย สินค้ามือสอง ถ้าไม่มีรูปจริง ลบกระทู้

หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ซื้อ-ขาย สินค้ามือสอง ถ้าไม่มีรูปจริง ลบกระทู้  (อ่าน 23661 ครั้ง)
Roytawan
ความฝันของเธอ
Cѳғғee Gangster
Pro Barista

« เมื่อ: 12 เมษายน 2012 : 00:03:49 »

กรุณาอ่าน กฏ กติกา การซื้อ-ขายด้วยครับ

http://www.roytawan.com/forum/index.php/topic,8.0.html

ผมจะเอาจริงเอาจัง เพื่อป้องกันมิจฉาชีพ ป้องกันการหลอกลวง และผู้ที่เอาสินค้าไร้คุณภาพมาขาย
ดังนั้นผู้ที่ต้องการขายอุปกรณ์มือสองที่เกี่ยวของกับกาแฟ กรุณาทำตามกฏ กติกาด้วยครับ

1. สินค้ามือสองทุกชนิด ต้องโพสรูปภาพจริง ประกอบด้วยทุกครั้งที่ลงประกาศขาย ถ้าไม่พร้อมอย่าพึ่งโพสขาย

ทั้งนี้เพื่อเป็นการแสดงความบริสุทธิ์ใจในการขาย ว่าสินค้ามีตัวตนจริง ไม่ใช้ให้ผู้ซื้อส่งเมล์ไปขอรูป ที่ต้องทำแบบนี้เพราะว่าผมต้องป้องกันพวกฉวยโอกาส ที่เอาสินค้าต่างๆ มาขาย โดยทำที่เป็นโพสขายสินค้ามือสองบังหน้า ผมถือว่าพวกนี้ไม่มีความบริสุทธ์ในการทำธุรกิจ แอบแฝงเข้ามา หาผลประโยชน์ในแง่มุมต่างๆ เราต้องช่วยกันกำจัดคนเลวๆ พวกนี้ออกไปจากสังคมกาแฟครับ

2. ต้องตั้งราคาขายให้ชัดเจน ว่าต้องการขายราคาเท่าไร ผู้ซื้อจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

3. ห้ามนำสินค้าที่ซื้อจากเฟรนไชน์ต่างๆ ทุกชนิด มาประกาศขาย เพราะดูไม่ดีต่อเฟรนไชน์นั้นๆ

4. รายละเอียดในการติดต่อต้องชัดเจน เช่นโทรศัพท์และอีเมล์ ไม่งั้นคนจะเข้าใจผิดว่าเว็บร้อยตะวันเป็นผู้ประกาศขาย  ผมรับโทรศัพท์ประเภทนี้ประจำ ทำให้เสียเวลาครับ

กฏนี้ตั้งไว้ตั้งแต่ปี 2010 แล้วนะครับ และหากเพื่อนๆ สมาชิกเห็นกระทู้ที่ดูแล้วผิดปรกติ มีเจตนาไม่ดี กรุณาแจ้งด้วยนะครับ

ถ้าไม่ทำตามกฏ กติกา ผมถือว่าคุณไม่พร้อมขาย
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2013 : 22:58:19 โดย Roytawan » บันทึกการเข้า

“จิบกาแฟอุ่นๆ ไอความรักยังกรุ่น เธอยังอยู่กับฉันในความฝันอันละมุน ผู้คนวนเวียน ยังเดินผ่านไปมา แต่ไม่มีเธอ ไม่เคยเห็นเธอเลยสักครา”
manasakt
Coffee Mania +
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 เมษายน 2012 : 10:39:38 »

ดีครับพี่เก๋....
uncle
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 เมษายน 2012 : 10:43:27 »

done

ความสุขที่ยิ่งใหญ่คือการให้....
Yes_isMe
Coffee Mania
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 เมษายน 2012 : 11:01:11 »

เห็นด้วยกับพี่เก๋เป็นอย่างยิ่งค่ะ
anthony
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 เมษายน 2012 : 11:10:27 »

เห็นด้วย ล้านเปอร์เซ็นต์
techoil
Time Coff กาแฟแห่งกาลเวลา
Master Barista

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 เมษายน 2012 : 14:48:40 »

OK ด้วยจ๊าาาาา
CaRTooNHouse
Full Barista

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 เมษายน 2012 : 15:09:42 »

เห็นด้วยคะ

~C a R T o o N H o u s e ~
เด็กเมืองชล
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 เมษายน 2012 : 21:55:27 »

กดไลค์ๆๆๆ
Makara_kafe
Master Barista

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 เมษายน 2012 : 14:10:40 »

รับทราบแล้วค่า งึๆ พึ่งเข้ามาเห็นกฏเหล็ก ข้อใหม่
maneenate
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 : 23:36:18 »

เพิ่งเข้ามาเล่นเป็นสมาชิกค่ะ มีความตั้งใจขายตู้เค้ก แต่ไม่สามารถแนบไฟล์ได้ รบกวนแแนะนำด้วยได้มั้ยค่ะ
Tikkii
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 : 12:02:37 »

สงสัยเหมือนกันค่ะ ว่าจะแนบรูปยังไง ใครทราบช่วยทีค่ะ
เพราะคลิกที่ปุ่ม select images แล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลยค่ะ
isdrone
ป๋าบอย หัดชงกาแฟ
Coffee Mania +
*

ป๋าบอย

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 : 13:06:54 »

เห็นด้วยอย่างยิ่ง  บางเว็บให้เอาป้ายกระดาษเขียนชื่อ User คนขายในเว็บมาถ่ายคุ่กับสินค้าด้วย เพื่อเพิ่มความมั่นใจว่ามีของจริงๆ;D

โพ้สจากมือถือจีนแดง @,@
paisan
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 เมษายน 2013 : 14:36:46 »

เห็นด้วยครับ
Batty
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 เมษายน 2013 : 21:56:15 »

แนบรูปไม่ได้คะ สงสัยจะโดนลบไปแล้วแน่ๆเลย ตรงช่องให้ใส่รูปภาพคลิ๊กแล้วไม่ขึ้นไรเลยคะ มือใหม่ลงขายครั้งแรกรบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะคะ
Burris
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013 : 22:41:55 »

ลงรูปไม่ได้เหมือนกันอ่ะครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์