หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “ภาคกลาง”
| | |-+ 

ร้านกาแฟในปั๊มแก๊ส >>> 338 coffee

หน้า: 1 [2] 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ร้านกาแฟในปั๊มแก๊ส >>> 338 coffee  (อ่าน 36541 ครั้ง)
Caffe@Tatan
Coffee Mania +
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 เมษายน 2010 : 23:45:04 »

ร้านน่ารักดีครับ บรรยากาศร่มรื่นเป็นร้านกาแฟในปั๊มแก๊สที่น่านั่งที่สุดตั้งแต่ที่เคยเห็นมาเลยครับ

และยอดขายก็ไม่ธรรมดาด้วย แอบอิจฉาเล็กๆ

ปล. เก้าอี้บาร์ซื้อที่ไหน ? ราคาเท่าไหร่? และวัสดุเป็นอะไรใช่สแตนเลสหรือเปล่าวครับ เห็นเก้าอี้น่านั่งดี

ร้าน Caffe'@TaTan พนมสารคาม ฉะเชิงเทรา
http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=2438.0
338 Coffee@BUA foodcenter
Jr. Barista
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 เมษายน 2010 : 15:26:43 »

ร้านน่ารักดีครับ บรรยากาศร่มรื่นเป็นร้านกาแฟในปั๊มแก๊สที่น่านั่งที่สุดตั้งแต่ที่เคยเห็นมาเลยครับ
ขอบคุณค้า..ดูรูปที่ร้านcoffee@Tatanอัพเดตแล้ว ยิ่งอิจฉาอย่างแรง ชอบหมอกน้ำ ดูเย็นสบายดีจัง

เก้าอี้บาร์ซื้อที่ไหน ? ราคาเท่าไหร่? และวัสดุเป็นอะไรใช่สแตนเลสหรือเปล่าวครับ
ซื้อจากร้านตัวแทนจำหน่าย SB เฟอร์นิเจอร์ แถวบ้าน เบาะหนัง ขา สแตนเลสค่ะ

ปล. อิจฉายอดขายวัน ธรรมดา หรือค่ะ  ยิงฟันยิ้ม 

Happiness is all around
polar nan
book-coffee-music-cigarette and you!
Jr. Barista
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 เมษายน 2010 : 19:02:43 »

200 แก้ว  ตกใจ ยอดไปเลย! เฮงๆนะจ๊ะ

เป็นร้านในปั๊มที่ดูดีจริงๆ (ไม่ใช่ในปั๊มก็ยังดูดี  ยิ้มเท่ห์ )
Brown Sugar
จิบกาแฟรสเลิศ..เพลิดเพลินศิลปะภาพถ่าย..
Jr. Barista
**

ตั้งใจเต็มที่ค่ะ

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 เมษายน 2010 : 22:39:34 »

ไว้จะโฉบไปชิมบ้างค่ะ
ร้านสวย  เครื่องสวย  บรรยากาศสวย
แถมห้องน้ำน่าเข้า
อย่างนี้ต้องแวะแล้วแวะอีกค่ะ
**เรื่องเล็ก**
Jr. Barista
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 : 06:34:22 »

รบกวนสอบถามนิดนึงนะคะ

พอดีหนูเพิ่งได้ทำเลที่ปั้มแก๊สแถวพระราม5

ตอนนี้ก็ปรับปรุงไปขายไปได้แค่2อาทิตย์เอง

อยากทราบว่าที่ร้านของพี่ทางปั้มเขาอนุญาตให้ติดแอร์ในร้านเองเลยหรือเปล่าค่ะ

หรือว่าเราต้องไปขอจากใคร

ปั้มที่หนูเช่าเขาบอกว่าติดแอร์ไม่ได้ แต่หนูอยากทำร้านให้ดีๆเลยมีแอร์เย็นเพราะบางวันหรือหลายๆวันอากาศร้อนมากมายเลยค่ะ

รบกวนให้ความกระจ่างด้วยค่ะ สงสัยมาก
Jr. Barista
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 : 11:02:46 »

อยากทราบว่าที่ร้านของพี่ทางปั้มเขาอนุญาตให้ติดแอร์ในร้านเองเลยหรือเปล่าค่ะ
ร้านพี่ไม่ได้ติดแอร์ค่ะ  สายไฟสำหรับแอร์ ก็มีไว้แล้วแต่พี่ไม่ติดเองค่ะ(ประหยัดไฟ)  ชอบร้านแบบ open air
มากกว่า ใช้พัดลมไอน้ำแทน ก็ช่วยได้นะคะ เป็นจุดที่ทำให้ลูกค้าสนใจด้วยบางคนเดิน มาดู มานั่งพัก
แล้วก็ได้ ออเดอร์กาแฟ ด้วย

ปั้มที่หนูเช่าเขาบอกว่าติดแอร์ไม่ได้ แต่หนูอยากทำร้านให้ดีๆเลยมีแอร์เย็นเพราะบางวันหรือหลายๆวันอากาศร้อนมากมายเลยค่ะ
เท่าทีพี่รู้ก็ติดได้นะ ไม่น่าจะมีปัญหา แต่ไม่รู้ว่าทางเจ้าของปั๊มเค้าไม่ได้เผื่อสายไฟ หรือระบบไฟ ไว้ให้เราหรือเปล่าในตอนก่อสร้าง เพราะถ้าเดินสายไฟไว้แล้วก็ไม่น่าจะ มีปัญหา เพราะถ้าไม่ได้ลากสายไฟไว้ ก็ต้องเดินเพิ่ม (ซึ่งทางปั๊มอาจจะกลัวว่ายุ่งยาก)

Jr. Barista
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 : 11:14:11 »

คุณ coffee Galleria
โฉบมาแถวนี้เมื่อไหร่ บอกที่ร้านได้เลยค่ะว่ามาจากเวป roytawan ลดราคาให้พิเศษ ยิงฟันยิ้ม

คุณ polar nan
ได้เฉพาะช่วงเทศกาล วันหยุดยาว.... เท่านั้นเอง เอาไว้โม้ค่ะ (ปีหนึ่งขายดีอยู่ สองวัน  แลบลิ้น ปีใหม่ กับ สงกรานต์ )

**เรื่องเล็ก**
Jr. Barista
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 : 23:05:28 »

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำตอบ  ทางปั้มเค้าบอกทุก1ปีจะมีเจ้าหน้าที่มาตรวจที่ปั้ม  แล้วปั้มแก๊สเนี่ยจะมีได้แค่คาร์แคร์ สำนักงานของปั้มและมินิมาร์ทค่ะ อย่างอื่นไม่ได้อยู่ในแบบ ถ้าเจอเจ้าหน้าที่เขี้ยวๆก็จะให้เราถอนทุกอย่างที่ไม่ได้อยู่ในแบบออกให้หมดอ่ะค่ะ

ตอนนี้กำลังปรึกษากับที่บ้านอยู่ว่าจะยังไงถ้าไม่ได้ติดแอร์ ปั้มนี้ต้นไม้น้อยๆๆๆมาก เลยร้อน (หนูคิดว่างั้นอ่ะค่ะ) แต่ก็สนใจที่พี่แนะนำเหมือนกันไว้จะลองเสนอที่บ้านดู ขอบคุณมากๆค่ะ
saterdaycafe
Coffee Mania
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2010 : 11:31:54 »

ร้านน่ารักจัง  ยิงฟันยิ้ม
postcoffee
Master Barista

จิตที่คิดให้ยิ่งใหญ่กว่าจิต ที่คิดรับ

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 : 22:33:25 »

เพิ่งค้นเจอ แวะมาเยี่ยมครับ  สถานที่จริง ไว้จะมาเหมือนกัน

สถานีกาแฟ
"ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ"
Jr. Barista
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 : 21:46:13 »

มีอาหารจ่านเดียว บริการลูกค้า แล้วจ้า..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2010 : 09:40:39 โดย 338 Coffee@BUA foodcenter » บันทึกการเข้า

Jr. Barista
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 : 22:14:30 »

Jr. Barista
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 : 22:19:28 »

แอบต่อเติมด้านหลังร้านไปอีกหน่อย
 เผื่อลูกค้าอยากนั่งทานข้าวสบาย ๆ แต่ว่ายังไม่เรียบร้อยเลย
 เก้าอี้ยังไม่มี  โคมไฟยังไม่มา ไม่เป็นไรนั่งเก้าอี้เดิม ๆ ไปก็พอได้นะ
 ++ 338 coffee @ ปั๊มแก๊ส ++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม 2010 : 08:02:59 โดย 338 Coffee » บันทึกการเข้า

Jr. Barista
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 : 22:25:05 »

มองจากฝั่งศูนย์อาหาร หน้าตาแดง ๆ แบบนี้แหละ
++ 338 coffee @ BUA foodcenter  ++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม 2010 : 08:01:37 โดย 338 Coffee » บันทึกการเข้า

deksilpa
Speciality
Pro Barista

... ศิลปินบาริสต้า ...

« ตอบ #29 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010 : 11:55:51 »

อยากจะบอกว่าขายอาหารได้ถูกมากเลยครับ  25  บาท ....... ราคาแบบนี้ เดี๋ยวนี้หากินยากแล้วครับ  ^ ^  กาแฟก็แอบถูกอีก  ^ ^   ราคาสวนทางกับรูปแบบร้านเลยครับ 

ขอให้ขายได้เยอ่ะขึ้นๆ ...... จะได้มีกำไรเพิ่มพูน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม 2010 : 11:57:52 โดย deksilpa » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 ขึ้นบน พิมพ์