หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai  (อ่าน 63109 ครั้ง)
Nantida
Full Barista

« ตอบ #30 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009 : 23:19:29 »

ขอแสดงความยินดีด้วยกับสาขาที่5นะค่ะพี่กุ้งไร้สาร(อวยพรช้าไปนิดนุง พอดีขอเนตใหม่) วันเปิดร้านได้เจอตัวพี่สักที อิอิ...
คนเยอะชงไม่ทันเลยนะค่ะ สงสัยต้องลงดัลล่าร์ คอเต้ เพิ่มอีกตัวซะแล้ว
ไว้นีแวะไปชิมอีกนะค่ะ  ยิ้ม
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #31 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 : 07:52:30 »

ยินดีด้วยนะคะ..กับความสำเร็จของ NaNa Coffee^^
.
.
ป.ล.คิดถึงเกตุกะเก๋เสมอนะจ๊ะ..
จาก..พี่แอ๋มและน้องปอร์รุ่นเหลือรับประทาน555 ยิงฟันยิ้ม

วันนี้น้องเกตุ มาช่วยงานที่ร้านครับ
ผมจะให้เขาเข้ามาดูข้อความนะครับ คุณแอม
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 : 07:56:55 »

ดีใจด้วยกับความสำเร็จของคุณกุ้งจริงๆบวกแอบอิจฉาคุณกุ้งไร้สารมากมาย ขอให้ขายได้แบบสี่วันแรกเรื่อยๆนะครับ ของผมขาดทุนซะไม่รู้จะยังไงแล้วก้อต้องปรับตัวไปเรื่อยๆจนกว่าจะไม่ไหวล่ะครับ มีโอกาศจะไปขอคำปรึกษานะครับ

ยินดีแลกเปลี่ยนประสบการณ์ซึ่งกันและกันครับ คุณแบม
มีหลายๆอย่างในการทำธุรกิจกาแฟที่ผมเขียนมั่วๆ เอาไว้ให้พนักงานอ่าน
ในเวปร้านถ่ายรูปของผม(แต่มีหัวข้อย่อยเรื่องธุรกิจกาแฟด้วย)

ลองคลิกเข้าไปอ่านดูทั้งหมดก่อนครับ
อาจจะได้ "อะไร" หรือไม่ได้อะไร กลับมาก็ได้ครับ

ยิ้ม
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #33 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 : 08:01:02 »

ขอแสดงความยินดีด้วยกับสาขาที่5นะค่ะพี่กุ้งไร้สาร(อวยพรช้าไปนิดนุง พอดีขอเนตใหม่) วันเปิดร้านได้เจอตัวพี่สักที อิอิ...
คนเยอะชงไม่ทันเลยนะค่ะ สงสัยต้องลงดัลล่าร์ คอเต้ เพิ่มอีกตัวซะแล้ว
ไว้นีแวะไปชิมอีกนะค่ะ  ยิ้ม

วันแรก คุณนี มา แต่ผมเสียมรรยาทไม่ได้ให้การต้อนรับเท่าที่ควรครับ

ผมขอโทษด้วยจริงๆ
เพราะเครียดจริงๆ เนื่องจากเครื่องชงกาแฟทำงานไม่ได้ครับ

ดัลล่า คอเต้ สามหัวชง เยี่ยมมากๆครับ หากสี่วันแรกไม่ได้สามหัว
สงสัยต้องกลั้นใจตายไปแล้วครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #34 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 : 10:27:14 »

หวัดดีค่ะน้องเกตุ

หวัดดีค่ะ ขอโทษด้วยที่ไม่ได้เข้ามาทักทายกันเลย งานยุ่งน่ะค่ะ คงสบายดีนะคะ

เกตุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2009 : 10:30:10 โดย กุ้งไร้สาร » บันทึกการเข้า
am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #35 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 : 12:08:08 »

ถึงงานจะยุ่ง..เกตุก็ยังสวยเหมือนเดิมเลยน๊า^^ ยิงฟันยิ้ม

^_^ สบาย สบาย ตามสไตล์ am55am55 ^_^
BELOVED
Coffee Mania
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 มกราคม 2010 : 21:38:29 »

อยากมีร้านสวย ๆ ขายดีแบบนี้จังเลย  ขายดี ๆ ร่ำรวย ๆ นะค่ะ
audy
Coffee Mania +
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 07 มกราคม 2010 : 23:03:25 »

วันนี้มีโอกาสแวะไปชิมมาแล้วครับ เอสเพรสโซ่ร้อน-เย็น และก็ผัดกระเพราทะเล รสชาดเยี่ยมทั้งอาหารและเครื่องดื่ม ที่สำคัญราคาไม่แพง  ยิงฟันยิ้ม
ศรุต
Jr. Barista
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 : 02:19:57 »

สุดยอดเลยครับ ขอให้ขายดิบขายดีนะครับ

Coffee@Entertain สั่งขนมโทร 02-9419794
สั่งขนมทางอีเมล์ : nathabakery@hotmail.com
Update รูปขนม ราคา
ข่าวสาร หน้าร้าน http://www.nathabakery.com/
หน้าร้าน อยู่ที่ เสนาพลาซ่า ติดกับ รพ.เมโย
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #39 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 : 15:23:25 »

วันนี้มีโอกาสแวะไปชิมมาแล้วครับ เอสเพรสโซ่ร้อน-เย็น และก็ผัดกระเพราทะเล รสชาดเยี่ยมทั้งอาหารและเครื่องดื่ม ที่สำคัญราคาไม่แพง  ยิงฟันยิ้ม

ผมถามน้องๆที่ร้าน เขานึกหน้าออกด้วยครับ

เพราะว่า แปลกตรงสั่งกาแฟร้อนแล้ว ต่อด้วยเย็นนี่เอง
ขอบคุณที่มาอุดหนุนนะครับ

ยิ้ม
audy
Coffee Mania +
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 09 มกราคม 2010 : 09:58:59 »

จะไปอุดหนุนบ่อยๆครับ คราวหน้าขอบัตรสมาชิกขาประจำด้วยนะครับ (ผมคิดเล่นๆแต่น่าลองทำดูนะครับ) ยิงฟันยิ้ม
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #41 เมื่อ: 09 มกราคม 2010 : 14:38:04 »

จะไปอุดหนุนบ่อยๆครับ คราวหน้าขอบัตรสมาชิกขาประจำด้วยนะครับ (ผมคิดเล่นๆแต่น่าลองทำดูนะครับ) ยิงฟันยิ้ม

หากคราวหน้า เพื่อนๆที่มาจากร้อยตะวัน กรุณาแจ้งด้วยนะครับ
จะทำส่วนลดพิเศษให้ครับ(10% เนื่องจากทางร้านเซทราคาไว้ไม่แพงเลยครับ)

จะลองทำบัตรส่วนลดพิเศษสำหรับสมาชิกร้อยตะวันเท่านั้นครับ
นพ
Coffee Mania
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 : 14:55:38 »

พี่กุ้งฯ ครับ  วันอาทิตย์ 31 มกรา อยู่ป่ะครับ...

ผมขอยืมสถานที่นัดคุยกะคุณเอ้ แมลงเม่าฯ หน่อยนะครับพี่... ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่พี่มีแผนที่ของสาขา the Square ป่ะ ยังไปไม่ถูกเลย แหะ แหะ..
The Kua-moong (เดอะขัวมุง)
"จิบกาแฟ ชิมขนม เดินชมสวน"
Chat Gangster
Pro Barista

"เดอะขัวมุง"

« ตอบ #43 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 : 16:19:03 »

ยินดีด้วยนะครับ
ขอให้ยอดขายทะลุทะลวง
เก็บเงินได้เยอะแล้ว นึกจะพักผ่อน
ก็แวะมาที่เชียงใหม่ อิอิ โค'นากันหน่อย
เดอะขัวมุงนะคร้าบบอย่าลืม
บ้านพักโฮมสเตย์และร้านกาแฟของเรารออยู่
ต้อม เดอะขัวมุง

www.thekuamoong.com
Slow Down & Touch The Nature, Back To Basic.
ไก่ บุรีรัมย์
Jr. Barista
**

« ตอบ #44 เมื่อ: 20 มกราคม 2010 : 17:25:20 »

คำว่าสุดยอดคงไม่พอสำหรับคุณกุ้งไร้สาร
ขอแสดงความยินดี

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10 ขึ้นบน พิมพ์