หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai  (อ่าน 63108 ครั้ง)
Azzy
Master Barista

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 : 01:28:24 »

ปกติประจำอยู่ที่สาขานี้เลยรึเปล่าคะ จะแวะไปเยี่ยม ขายดีจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม

กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 : 05:23:14 »

สวัสดีครับ คุณนุ่น

เสียเวลาเลือกทำเลหน่อยก็ดีครับ เพราะจำนวนคนที่ผ่านทำเลเรา เป็นตัวกำหนดยอดขายเลยทีเดียวครับ
คงมีโอกาสได้เจอกันบ้างนะครับ

สวัสดีครับ คุณAzzy

ปรกติ ไม่ได้ประจำสาขาไหนเป็นพิเศษครับ แต่หากเปิดสาขาใหม่ ก็จะไปอยู่เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม
น่าจะไม่ต่ำกว่า สามถึงหกเดือนครับ
เชิญที่สาขาเลยครับ ได้เจอกันแน่ๆครับ

(ภาพ) มองจากทางเดินด้านข้างครับ(เป็นห้องหัวมุมครับ)
☼108cafe'☼
Coffee Mania +
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 : 09:47:40 »

ขอให้ประสบความสำเร็จ และเป็นอีกทางเลือกหนึ่งของลูกค้าสำหรับร้านกาแฟที่มีอาหารจำหน่ายครับ
erangwing
Coffee Mania
*

Warin Coffee, i-fashion24, เรือนริมน้ำ

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 : 09:56:39 »

ดูภาพแล้ว ก็รู้สึกดีใจไปด้วยจริงๆ ครับ....ขอแสดงความยินดีกับสาขาใหม่ด้วยครับ.....ขอให้ขายดี มากๆครับ... ยิงฟันยิ้ม

kana-kana
Coffee Mania +
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 : 12:33:51 »

ยินดีด้วยครับ คุณกุ้ง  ขอให้กิจการเจริญเติบโต ขยายสาขาต่อไปได้เยอะๆนะครับ

คงไม่มีเวลาทำ DSM แล้วละม้าง  พบอิสระภาพทางการเงินเร็วๆนะครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 : 19:30:09 »

สวัสดีครับ คุณlorenceMan

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ

สวัสดีครับ คุณerangwing

ขอบคุณมากครับ ธุรกิจคงต้องดูกันยาวๆอ่ะครับ จะพยายามทำให้ถึงที่สุดครับ

กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009 : 19:38:52 »

สวัสดีครับ คุณkana-kana

แหม แอบตามมาจากคลับเพื่ออิสรภาพทางการเงินเลยหรือครับ
ถูกเลยครับว่าตอนนี้ไม่มีเวลาสำหรับทำดีเอสเอ็มเลยครับ

ผมเริ่มทำดีเอสเอ็ม และทำยาวนานเกือบสามปี แต่ไม่สำเร็จเท่าที่ควรครับ
เลยกลับมาสานต่อ ธุรกิจที่ได้ทำไว้ และพยายามปรับหลายๆอย่างให้มันเดินได้ด้วยตัวมันเอง
ผลลัพธ์ที่ได้ ก็ไม่ได้ดีอะไรมากมาย แต่ก็ไม่ทำให้เราต้องเหนื่อยมากเช่นกัน

ผมคิดว่า ผมเจอพาหนะของตัวเองแล้ว
แต่ก็ยังอีกไกล กับคำว่า สำเร็จ ครับ
caesarlab
Full Barista

« ตอบ #22 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009 : 13:40:11 »

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ คุณกุ้งไร้สาร
ไว้จะหาโอกาสชวน skipper กับพี่หมีไปเยี่ยมที่ร้านอีกนะคะ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธันวาคม 2009 : 21:10:22 โดย caesarlab » บันทึกการเข้า

Hold on to me, I'll hold on to you
The winter long I will always be with you.
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #23 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009 : 15:51:16 »

ยินดีต้อนรับครับ คุณอ้อ

ฝากขอบคุณ คุณหมีใหญ่ด้วยครับ เพราะท้ายสุดแล้วผมใช้ระบบPOSของบริษัทที่คุณหมีใหญ่
ได้แนะนำไปครับ เป็นบริษัทที่บริการดีเยี่ยมจริงๆ น่ารักมากครับ

ระบบPOS ใช้แรกๆ ก็หงุดหงิดครับ เพราะไม่เคยชิน แต่พอใช้ๆไปแล้ว เป็นระบบดีมากครับ
คุมออร์เดอร์ได้หมดเลยครับ และไม่ต้องวิ่งไปบอกแม่ครัวทีละออร์เดอร์อีกด้วย
(ร้านผมยาวจากบาร์น้ำไปครัว ประมาณสิบเจ็ดเมตรครับ)
D.D.coffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009 : 17:56:52 »

ยินดีด้วยกับสาขาใหม่นะคะ คุณกุ้งไร้สาร ยอดขายวันเปิดร้านไม่เบาเลยนะนี่ ตกใจ ขอให้ขายดีอย่างนี้ตลอดเลยนะคะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม เห็นเค้าท์เตอร์กาแฟด้านบนเป็นสีขาวใช่หินอ่อนรึเปล่าคะ?
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009 : 21:43:39 »

ขอบคุณครับ คุณD.D.coffee สำหรับคำอวยพร
ก่อนเปิดสาขานี้ ผมเคยมีประสบการณ์ว่า ยอดขายวันแรก กำหนดยอดขายเฉลี่ยต่อวันในอนาคต
(จริงๆ เป็นอย่างนั้นมาสามสาขาแรกเลยทีเดียว)

แต่สาขานี้ แหะๆ วันแรก ก็สามร้อยเก้าสิบแก้วแล้ว คงไม่ได้หวังสูงขนาดนั้นอ่ะครับ
(จริงๆ ก็หวังแค่สองร้อยแก้วต่อวันครับ)

เคาร์เตอร์กาแฟ ตอนนี้ยังไม่ใช่หินอ่อนครับ ช่างทำไม่ทัน แต่เสร็จจะเป็นหินอ่อนเทียม
ซึ่งราคาแพงกว่าหินจริงเสียอีกครับ
แต่สีหินจะเรียบเสมอกัน สวยดีครับ

หากได้ผ่านมา เชิญแวะมาทักทายกันบ้างนะครับ
i love coffee design
Coffee Mania
*

ร้านของคนรักกาแฟ และงาน Graphic Design

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009 : 15:09:39 »

ยินดีด้วยครับคุณกุ้ง ร้านสวยมากๆ ครับ ยิ้ม
จะดูการทำร้านของคุณกุ้งเป็นแบบอย่างครับ
ตอนนี้ก็ทำร้านใหม่อยู่ครับ ยังไม่เสร็จเลยครับ
จากร้านเดิมที่เป็นล็อกเล็กๆแถวสาทร มาเป็นร้านกาแฟเล็กๆแถว ทาวน์ อิน ทาวน์ แทนนะครับ ยิงฟันยิ้ม

เป็ด (i love coffee design)

กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009 : 16:09:25 »

สวัสดีครับ คุณเป็ด

ขอเปิดตัวเจ้าของความคิดในการรีโลโก้ของร้านนานา คอฟฟี่ครับ
ผมยังไม่เคยได้พบหรือเห็นหน้าคุณเป็ดเลยครับ แหะๆ

แต่โลโก้ใหม่ของร้านนานา คอฟฟี่ เป็นดีไซน์ที่มาจากคุณเป็ดครับ
คุณเป็ด ออกแบบมาทั้งหมด หก แบบครับ
และโลโก้ ปัจจุบันก็เป็นหนึ่งในนั้น

ท้ายสุด ก็ต้องขอขอบคุณคุณเป็ด
และให้เครดิตด้วยครับ
am55am55
Pro Barista

^__^

« ตอบ #28 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009 : 18:09:13 »

ยินดีด้วยนะคะ..กับความสำเร็จของ NaNa Coffee^^
.
.
ป.ล.คิดถึงเกตุกะเก๋เสมอนะจ๊ะ..
จาก..พี่แอ๋มและน้องปอร์รุ่นเหลือรับประทาน555 ยิงฟันยิ้ม

^_^ สบาย สบาย ตามสไตล์ am55am55 ^_^
กระรอกอ้วนแดง
Full Barista

« ตอบ #29 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009 : 22:38:39 »

ดีใจด้วยกับความสำเร็จของคุณกุ้งจริงๆบวกแอบอิจฉาคุณกุ้งไร้สารมากมาย ขอให้ขายได้แบบสี่วันแรกเรื่อยๆนะครับ ของผมขาดทุนซะไม่รู้จะยังไงแล้วก้อต้องปรับตัวไปเรื่อยๆจนกว่าจะไม่ไหวล่ะครับ มีโอกาศจะไปขอคำปรึกษานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2009 : 22:40:55 โดย BaMBiNoRisTA » บันทึกการเข้า

------------------------------------- BaMBiNoRisTA Cafe' & Relax -------------------------------------
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10 ขึ้นบน พิมพ์