หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai

หน้า: 1 ... 8 9 [10] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai  (อ่าน 73875 ครั้ง)
The Kua-moong (เดอะขัวมุง)
"จิบกาแฟ ชิมขนม เดินชมสวน"
Chat Gangster
Pro Barista

"เดอะขัวมุง"

« ตอบ #135 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 : 11:27:45 »

ขอแสดงความยินดีกับคุณกุ้งด้วยนะครับ
ขอให้ร้านนานา สาขาใหม่ ได้รับความนิยมสูงสุด
ลูกค้ายอะ ๆ นะครับ ถ้าทำไม่ทัน กระซิบมาด่วนครับ
เด๋ว "เดอะขัวมุง" จะส่งแรงใจไปช่วย อิอิ

www.thekuamoong.com
Slow Down & Touch The Nature, Back To Basic.
กระรอกอ้วนแดง
Full Barista

« ตอบ #136 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 : 02:35:48 »

แสดงความยินดีกับ ร้านเดิมแต่เปลี่ยนที่ใหม่ ให้ขายดีๆขึ้นไปกว่าเดิมด้วยนะครับ
ส่วนสาขาใหม่ก้อขอให้ขายดีนะครับ

ปล. รบกวนสอบถามคุณกุ้งครับ
ร้านที่เมเจอร์ ท่าน้ำนนท์ นี่แว่บๆว่าน่าจะใช่ Dalla Dcpro
อยากรบกวนสอบถาม ว่าพอมีระบบ PID เพิ่มขึ้นมาเป็นยังไงขึ้นบ้าง ช่วยเ้ราปรับแต่งได้มากขึ้นมั้ยครับ
เทียบกับช็อทกาแฟจาก Evo ตัวก่อนหน้า คุณกุ้งชอบตัวไหนกว่ากันครับ (ยังไงมีโอกาศได้ลองช็อทจากตัวนี้ซักทีเหมือนกัน)

------------------------------------- BaMBiNoRisTA Cafe' & Relax -------------------------------------
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #137 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 : 20:40:09 »

ตอบคุณกระรอกแดง

ดีซีโปร สามารถปรับแต่ง ค่าอุณหภูมิแต่ละหัวกรุ๊ฟได้จากจอครับ
ตั้งเวลาเปิด ปิด ในแต่ละวัน ของสัปดาห์ได้(ต้องเซทเวลาเปิด ปิด ทุกวัน แต่ครั้งแรกครั้งเดียว)
อื่นๆ อีกเยอะครับ แต่ผมก็ปรับอยู่เท่านี้ครับ

ส่วนกาแฟ ผมว่า ไม่ต่างจาก รุ่นอีโว ซักเท่าไหร่(อยากจะบอกว่า ไม่ต่างกันเลยด้วยซ้ำ)
ได้รูปทรงที่สวยงามทันสมัย ปรับแต่งได้ทันใจ
แต่ตัวต่อไป ขออีโว เหมือนเดิม เพราะราคามันต่างกันครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #138 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 : 20:41:47 »

ตอบคุณเดอะขัวมุง

ขอบคุณสำหรับแรงใจ นะครับ
แรกๆ อาจจะไม่ทันใจลูกค้าบ้าง แต่ในที่สุดเราจะปรับตัวให้ทันกับความต้องการ
ของลูกค้าได้เองครับ

สู้ๆ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #139 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 : 20:44:17 »

ฮาโหลพี่เก๋และน้องเกตุ
นี่พี่มิ้นเองจ้า คิดถึงจัง
คิดถึงเพื่อนร่วมทางรถคันที่ 1
รถสาวโสดที่คาราโอเกะตลอดทางไปดอยช้าง
ว่างๆ มาเชียงใหม่นะ จะให้หนำ

@ สวัสดีค่ะคุณกุ้ง หน้าคุ้นจัง
พอจะจำได้ว่าเคยไปอบรมรุ่น... มาใช่ไหมคะ

สวัสดีครับ คุณมิ้น
ไม่แน่ใจว่า เราเคยไปอบรมรุ่นเดียวกันหรือเปล่าครับ รุ่นสิบเอ็ด?(อันเงียบเหงา?)

น้องเกตุ ได้งานใหม่แล้วครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #140 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 : 20:46:46 »

อยากมีความสามารถขนาดนี้บ้างจัง ยินดีด้วยนะคะ
มีความสุขมาก ๆ นะคะ  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ

แต่ยังมีอีกมากที่ ต้องทำ และยังไม่ได้ทำครับ
จะทำให้เป็น ร้านต้นแบบ ที่ดีขึ้นเรื่อยๆเลยครับ

ผมมุ่งมั่นกับเรื่องนี้เรื่องเดียวเลยครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #141 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 : 16:53:16 »

สวัสดีครับ คุณมิ้น
ไม่แน่ใจว่า เราเคยไปอบรมรุ่นเดียวกันหรือเปล่าครับ รุ่นสิบเอ็ด?(อันเงียบเหงา?)

555+ ต้องเรียกมิ้นว่าเป็นศิษย์พี่แล้วค่ะ
มิ้นอบรมมาตั้งแต่รุ่น 5 น๊านนานเนาะ
แต่จะคุ้นหน้าคนที่ไปอบรมกาแฟ
เพราะเป็นหลานลุงรภค่ะ

งั้นต้องขอคารวะศิษย์พี่เสียแล้วครับ
จำได้ว่า แอบเอาเทคนิคการชงกาแฟตอนที่คุณมิ้นท์ชงเสิร์ฟลูกค้ามาใช้ด้วย
zib
Coffee Mania +
*

« ตอบ #142 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 : 12:54:51 »

ยินดีด้วยคนครับกับNANA Coffee สาขาใหม่ครับ ร้านสวยใสครับ ผมเป็นลูกค้าประจำสาขา2 ที่เมืองทองครับ เห็นคุณเกตุอยู่ด้วย ผมพึ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ เปิดมาเจอร้านประจำที่มีร้านสวยๆอีก1ที่ก็ยินดีด้วยจริงๆคร๊าบ แต่ขอยอซึ่งๆหน้าหน่อยน่ะ ในเมืองทองnana coffee รสชาติดีที่สุดเลยครับ ผมชิมมาแล้วทั่วเมืองทอง(อาจจะเป็นรสนิยมส่วนตัว) ถ้าผ่านสาขาใหม่จะไปอุดหนุน ครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #143 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010 : 14:03:34 »

ยินดีด้วยคนครับกับNANA Coffee สาขาใหม่ครับ ร้านสวยใสครับ ผมเป็นลูกค้าประจำสาขา2 ที่เมืองทองครับ เห็นคุณเกตุอยู่ด้วย ผมพึ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ เปิดมาเจอร้านประจำที่มีร้านสวยๆอีก1ที่ก็ยินดีด้วยจริงๆคร๊าบ แต่ขอยอซึ่งๆหน้าหน่อยน่ะ ในเมืองทองnana coffee รสชาติดีที่สุดเลยครับ ผมชิมมาแล้วทั่วเมืองทอง(อาจจะเป็นรสนิยมส่วนตัว) ถ้าผ่านสาขาใหม่จะไปอุดหนุน ครับ

ตอนนี้ เปิดที่ตลาดต้นประดู่เพิ่มอีกหนึ่งแห่ง ซึ่งก็อยู่ห่างจากร้านเดิมเพียง
สองร้อยเมตรเท่านั้นครับ

ดีใจ ที่ได้ยินจากปากลูกค้าเองครับ
sarin1221
ใครเลยจะรู้อนาคต
Full Barista

Take a cup

« ตอบ #144 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 : 11:46:36 »

เปิดสาขาใหม่อีกแล้ว ดีใจด้วยนะคะ แต่ว่าไม่สนมาเปิดแถวเมืองย่าเลย แต่อย่างว่ามันไกลไปนิดเนอะ มีหลายๆ สาขาอย่างนี้คุณกุ้งไร้สารต้องคั่วกาแฟเองแล้ว ถ้าว่างๆ ไปซื้อของที่กรุงเทพฯ จะแวะไปอีกคะ ปรกติอยู่สาขา The Square หรือเปล่าคะ ถ้ายังไง ขอให้ค้าขายร่ำรวยยิ่งๆ ขึ้นคะ ขยายสาขาเพิ่มอีกเยอะๆ จนมาถึงนี้บ้างนะคะ ต่อไปคงต้องไปขอเคล็ดลับการทำร้านกาแฟจากคุณกุ้งไร้สาร เรื่องว่าบริหารร้านอย่างไรให้ประสบความสำเร็จบางแล้ว อิอิอิอิ  ทำหนังสือ แนว Indy สักเล่มก็ดีนะคะ จะซื้อมาไว้ประดับความรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 สิงหาคม 2010 : 11:51:26 โดย sarin1221 » บันทึกการเข้า

good take good taste , guest bar
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #145 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 : 19:54:53 »

เปิดสาขาใหม่อีกแล้ว ดีใจด้วยนะคะ แต่ว่าไม่สนมาเปิดแถวเมืองย่าเลย แต่อย่างว่ามันไกลไปนิดเนอะ มีหลายๆ สาขาอย่างนี้คุณกุ้งไร้สารต้องคั่วกาแฟเองแล้ว ถ้าว่างๆ ไปซื้อของที่กรุงเทพฯ จะแวะไปอีกคะ ปรกติอยู่สาขา The Square หรือเปล่าคะ ถ้ายังไง ขอให้ค้าขายร่ำรวยยิ่งๆ ขึ้นคะ ขยายสาขาเพิ่มอีกเยอะๆ จนมาถึงนี้บ้างนะคะ ต่อไปคงต้องไปขอเคล็ดลับการทำร้านกาแฟจากคุณกุ้งไร้สาร เรื่องว่าบริหารร้านอย่างไรให้ประสบความสำเร็จบางแล้ว อิอิอิอิ  ทำหนังสือ แนว Indy สักเล่มก็ดีนะคะ จะซื้อมาไว้ประดับความรู้

ปัญหาคือ ไม่ได้เก่ง อย่างที่ว่าซิครับ
ยินดีแลกเปลี่ยนประสบการณ์เสมอ
มีโอกาสแวะไปเที่ยวที่ร้านนะครับ ผมอยู่ที่สาขาเดอะสแควร์ทุกวันครับ(เว้นวันอาทิตย์)
gussy
Coffee Mania +
*

« ตอบ #146 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 : 22:39:57 »

รานสวยมากเลยค่ะ

ทำตามความฝัน และต้องทำให้ถึงที่สุดเพื่อตนเองและ คนที่เรารัก
Hi Coffee........by gussy
หน้า: 1 ... 8 9 [10] ขึ้นบน พิมพ์