หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: NaNa Coffee สาขาThe Square Bangyai  (อ่าน 73874 ครั้ง)
kana-kana
Coffee Mania +
*

« ตอบ #120 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010 : 16:51:41 »

วันนี้ได้มีโอกาสไปเยี่ยม ร้าน พี่กุ้ง เดอะ สแควร์ ร้านสวยมากครับ อาหารอร่อย เครื่องดื่มก็รสชาดดี น้องๆ ก็บริการเป็นกันเองสุดๆ   ถ้าผมอยู่แถวๆนั้นคงเป็นลูกค้าประจำไปแล้ว ขอให้สาขาใหม่ รุ่งเรื่องยิ่งๆขึ้นครับ เดี๋ยวจะแวะไปอุดหนุน ตอนย้ายไปข้างหน้าอีกที  ขอให้ขายได้วันละ 200 แก้วเลย เพี้ยงๆๆๆๆ
aunonline
Coffee Mania
*

« ตอบ #121 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010 : 20:20:11 »

รบกวนถามคุณกุ้งหน่อยว่าใช้ระบบ POS ของอะไรครับ พอดีผมกำลังหาโปรแกรมมาใช้แต่เลือกไม่ถูก ขอคำแนะนำหน่อยครับ

อ้อ! ยินดีด้วยกับความสำเร็จครับ น่าภูมิใจแทนจริงๆ จะหาโอกาสไปชิมกาแฟให้ได้ครับผม ยิ้ม

กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #122 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010 : 21:43:18 »

รบกวนถามคุณกุ้งหน่อยว่าใช้ระบบ POS ของอะไรครับ พอดีผมกำลังหาโปรแกรมมาใช้แต่เลือกไม่ถูก ขอคำแนะนำหน่อยครับ

อ้อ! ยินดีด้วยกับความสำเร็จครับ น่าภูมิใจแทนจริงๆ จะหาโอกาสไปชิมกาแฟให้ได้ครับผม ยิ้ม

ผมจะหลังไมค์ไปนะครับ

กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #123 เมื่อ: 15 เมษายน 2010 : 17:49:30 »

ขอประชาสัมพันธ์ว่าร้านนานา คอฟฟี่ สาขาเดอะสแควร์ในกระทู้นี้ จะเปิดดำเนินการถึงสิ้นเดือนนี้(เม.ย.๕๓)นี้เท่านั้นครับ หลังจากนั้นจะย้ายไปอยู่ด้านหน้าห้างฯครับ

(รูป) เป็น นานา คอฟฟี่ สาขาเมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ ท่าน้ำนนท์ ครับ
audy
*

« ตอบ #124 เมื่อ: 16 เมษายน 2010 : 22:17:52 »

ยินดีด้วยครับกับสาขาใหม่ หากมีโอกาสจะแวะไปชิมครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #125 เมื่อ: 17 เมษายน 2010 : 12:17:13 »

ยินดีด้วยครับกับสาขาใหม่ หากมีโอกาสจะแวะไปชิมครับ

ด้วยความยินดีครับ
postcoffee
Master Barista

จิตที่คิดให้ยิ่งใหญ่กว่าจิต ที่คิดรับ

« ตอบ #126 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 : 22:30:00 »

วันพร่งนี้( 1 พ.ค.)คงได้เปิดทำการร้านใหม่ สิครับขอให้เฮง เฮงครับ (เพิ่งได้มีโอกาสมาดูร้านครับ)

สถานีกาแฟ
"ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ"
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #127 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 : 14:33:22 »

วันพร่งนี้( 1 พ.ค.)คงได้เปิดทำการร้านใหม่ สิครับขอให้เฮง เฮงครับ (เพิ่งได้มีโอกาสมาดูร้านครับ)

ขอบคุณครับ
วันนี้เปิดวันแรก ยังฝุ่นตลบอยู่เลย
เอารูปบรรยากาศร้านมาฝากครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #128 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 : 14:36:02 »

อีกซักรูปนะครับ
audy
*

« ตอบ #129 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 : 16:17:53 »

ตกแต่งสวยงามครับ ความสามารถมากมายจริงๆ เสียดายภาครัฐไม่เห็นข้อดีของประเทศที่มีบุคลากรและทรัพยากรที่จะเป็นครัวของโลกได้อีกมาก ถ้ารัฐให้การสนับสนุนSMEและมีบุคลากรเก่งแบบนี้มากๆประเทศคงไปไกลกว่านี้อีกเยอะครับ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #130 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 : 19:52:14 »

ตกแต่งสวยงามครับ ความสามารถมากมายจริงๆ เสียดายภาครัฐไม่เห็นข้อดีของประเทศที่มีบุคลากรและทรัพยากรที่จะเป็นครัวของโลกได้อีกมาก ถ้ารัฐให้การสนับสนุนSMEและมีบุคลากรเก่งแบบนี้มากๆประเทศคงไปไกลกว่านี้อีกเยอะครับ

ขอบคุณครับ อ่านแล้วยิ้มแก้มปริเลย
จริงๆ ไม่คิดว่า มันจะดีเหมือนที่คุณออดี้ ว่ามาดอกครับ

แต่อดรู้สึกปลื้มไม่ได้ ที่มีคนชอบ ครับ
Nantida
Full Barista

« ตอบ #131 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010 : 21:10:40 »

ยินดีด้วยกับร้านใหม่ค่ะพี่กุ้ง ไม่ได้แวะไปเลยพอดีเปิดร้านแล้ว ไว้จะหาโอกาสแวะไปให้ได้เลย
ร้านใหม่สวยกว่าเดิม ลูกค้าเยอะกว่าเดิมด้วยนะค่ะ
กุ้งไร้สาร
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #132 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010 : 12:09:56 »

ยินดีด้วยครับคุณนี สำหรับการเปิดร้านนะครับ

ขอพิกัดร้านคุณนี ที่แน่นอนด้วยครับ(คร่าวๆได้ แต่คงไปไม่ถูกครับ)
จะขอไปเยี่ยมร้านคุณนีบ้าง(หลังวันที่สิบเอ็ดนะครับ เปิดร้านที่เมืองทองอีกร้านครับ)
zom
*

smile coffee

« ตอบ #133 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 : 22:07:53 »

อยากมีความสามารถขนาดนี้บ้างจัง ยินดีด้วยนะคะ
มีความสุขมาก ๆ นะคะ  ยิ้มเท่ห์

ปัญหาทุกอย่างมีทางออกเสมอ
มิ้น
Tumultuous
Master Barista

« ตอบ #134 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 : 23:45:20 »

ฮาโหลพี่เก๋และน้องเกตุ
นี่พี่มิ้นเองจ้า คิดถึงจัง
คิดถึงเพื่อนร่วมทางรถคันที่ 1
รถสาวโสดที่คาราโอเกะตลอดทางไปดอยช้าง
ว่างๆ มาเชียงใหม่นะ จะให้หนำ

@ สวัสดีค่ะคุณกุ้ง หน้าคุ้นจัง
พอจะจำได้ว่าเคยไปอบรมรุ่น... มาใช่ไหมคะ
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 ขึ้นบน พิมพ์