หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  หนึ่งถ้วยกาแฟนี้สำหรับเธอ
| | |-+ 

ลองดูครับ

หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ลองดูครับ  (อ่าน 10327 ครั้ง)
3CHA
Master Barista

มีความสุขกับการได้ชิมกาแฟ ขอขอบคุณบาริสต้าทุกท่าน

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012 : 10:15:28 »

อ้างถึง
นั่นเป็นอดีตครับ เอารูปคนอื่นมาลง อิอิ
เหมือนจากร้านในปั้ม...

ประทับใจลาย latte art แบบวาดลาย ที่นำเสนอมากเลยครับ..... เป็นการแสดงถึงพื้นฐานที่ดีสำหรับการสตรีมนม(แบบ for cappucino)

นานๆ ในบอร์ดนี้จะเห็นการสร้างลายแบบวาดลาย.... เท่านั้นยังไม่พอ ยังไม่ใช้ chocolate ขีดลายก่อนอีกต่างหาก

เห็นแล้ว.... สร้างแรงบันดาลใจให้ผมอีกครั้ง

ถ้ามีรูปแบบวาดลายสวย ๆ นำมานำเสนออีกนะครับ :p
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2012 : 10:18:43 โดย 3CHA » บันทึกการเข้า
เด็กเมืองชล
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012 : 10:54:39 »

กรี๊ดดดดดดดด พี่3cha มาเม้นด้วยตัวเอง ปลื้มมากกกกกกกกก
รูปทั้งหมดทำเองครับ ที่อเมซอน ผมแหกกฎของเอมซอนอ่ะ ตอนแรกโดนด่าซะ แต่ก็ไม่ท้อ ดันทุรังไปอีก
ส่วนรูปที่ไม่โอที่พื้นสีส้มอ่ะ เครื่องแย่มากจริงๆครับ สตีมนมเริ่มจะขึ้น ประมาณ 10วิ ไอน้ำหมด ต้องฝืนสตีมทั้งที่ไอน้ำน้อยๆจนมีกลิ่นไหม้ของนมขอบฟิชเชอร์ ก็เลยเทได้ประมาณนั้นครับ มีอะไรติผมได้เลยครับ รักนะคะ จุ๊บๆๆๆๆๆ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์