หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

ถึงเพื่อน ๆ ที่เป็นรถกาแฟสดเคลื่อนที่ค่ะ

หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ถึงเพื่อน ๆ ที่เป็นรถกาแฟสดเคลื่อนที่ค่ะ  (อ่าน 30065 ครั้ง)
coffee ฮิ
Coffee Mania +
*

เริ่มเปิดร้าน 23 เม.ย. 55

« เมื่อ: 22 มกราคม 2012 : 18:06:03 »

อยากเห็นรถกาแฟสดเคลื่อนที่ของเพื่อน ๆ น่ะค่ะ ช่วยเอารูปมาอวดพร้อมแจ้งพิกัดกันบ้างซิคะ /// กำลังจะร่วมเป็นสมาชิกในเร็ว ๆ นี้ค่ะ
MoDCoffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มกราคม 2012 : 20:45:31 »

อยากทราบว่าเคลื่อนที่อยู่แถวไหนคะ ยิ้ม
l e n g
กาแฟ พาไปพบมิตรภาพ
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มกราคม 2012 : 21:30:58 »

"รถกาแฟสดเคลื่อนที่"
หากน้อง หมายถึงขับไปจอดขาย
แล้วขยับไปเรื่อย ๆ จะยุ้งยากเรื่องไฟฟ้าน้า
ศึกษาให้ดี ให้รู้แน่ว่าเราทำได้จริง จึงลงมือจะดีกว่านะ
ไม่ได้มาทักให้เสียกำลังใจ แต่เป็นห่วง จริง ๆ
แล้วจาคอยติดตามผลงาน กันต่อไป น้่า  ยิ้มเท่ห์

คุณภาพ คือ ข้อแตกต่าง
Po Corner
We love Bosco!
Master Barista

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มกราคม 2012 : 09:20:04 »

"รถกาแฟสดเคลื่อนที่"
หากน้อง หมายถึงขับไปจอดขาย
แล้วขยับไปเรื่อย ๆ จะยุ้งยากเรื่องไฟฟ้าน้า
ศึกษาให้ดี ให้รู้แน่ว่าเราทำได้จริง จึงลงมือจะดีกว่านะ
ไม่ได้มาทักให้เสียกำลังใจ แต่เป็นห่วง จริง ๆ
แล้วจาคอยติดตามผลงาน กันต่อไป น้่า  ยิ้มเท่ห์

ประสบการณ์ตรงเลยสิคุณเล้ง

blackout
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มกราคม 2012 : 22:14:31 »

รอติดตามครับ  ยิ้มเท่ห์
MoDCoffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มกราคม 2012 : 19:04:54 »

MoDCoffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มกราคม 2012 : 19:09:31 »

ขออธิบายรูปรถนิดนึงค่ะ
รูปบนสุด เป็นตัวรถค่ะ ใช้รถตู้ Toyota liate สีแดงแรงฤทธิ์ค่ะ
รูปกลาง เป็นรูปเปิดท้ายขายกาแฟค่ะ เราไม่เปิดฝาข้างค่ะ เสียดายรถนิดนึงค่ะ
รูปสุดท้าย เป็นรูปเครื่องที่ใช้อยู่ค่ะ การจัดวางเครื่องประมาณนี้ค่ะ ส่วนชั้นต่อขึ้นเองเป็นบริเวณใช้ชงค่ะ
ส่วนไฟฟ้าก็ขอต่อกับร้านข้าวมันไก่ เราขายอยู่ริมถนน หน้าร้านข้าวค่ะ
เอามาฝากให้ดูเล่นๆค่ะ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์
A_CUP2009
Master Barista

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มกราคม 2012 : 19:23:57 »

ลองเข้าไปหาหนังสือชื่อ

ไม่ง้อ... ออฟฟิศ ของหนังสือพิมพ์วงกลมดูครับ มีรายละเอียด หลายคันเลยคับ โชคดีคับ ยิ้ม
blackout
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มกราคม 2012 : 22:04:53 »

ว้าวว เท่มากครับ เห็นแต่ภายนอกสีแดงๆอย่างเดียวนี่ไม่รู้นะครับ ว่าข้างในมีของดี
MoDCoffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 มกราคม 2012 : 21:41:08 »

เห็นป้ายไฟ Coffee มั้ยคะ  เคยมีคนมาถามมีหลอดไฟขายมั้ย นึกว่าขายหลอดไฟ 555 แล้วเราบอกขายกาแฟค่ะ ก็ไม่ยอมแก้เขินกินกาแฟเลย อิอิ
Import_man
Jr. Barista
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 มกราคม 2012 : 19:51:59 »

คลาสสิคมากเลยครับ
Anek
Coffee Mania
*

...ทุกคนต้องเริ่มจากก้าวแรก จึงจะมีก้าวที่สอง สาม สี่และก้าวต่อๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 มกราคม 2012 : 21:17:34 »

เห็นป้ายไฟ Coffee มั้ยคะ  เคยมีคนมาถามมีหลอดไฟขายมั้ย นึกว่าขายหลอดไฟ 555 แล้วเราบอกขายกาแฟค่ะ ก็ไม่ยอมแก้เขินกินกาแฟเลย อิอิ
....คราวหน้าน่าจะมีหลอดไฟขายด้วยก้อดีนะครับผม..ได้สองต่อเลย..ผมก้อกำลังจะเตรียมรถที่จะขายอยู่นะครับผม..ตอนนี้กำลังเตรียมรถและก้ออุปกรณ์อยู่นะครับผมผมไม่ใช้ไฟฟ้านะครับเลยหาอุปกรณ์อยากน้อยนะครับผม..ที่ไม่ต้องง้อไฟ้ฟ้า...ขอให้ขายดีๆๆๆนะครับผม...
coffee ฮิ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 : 10:09:17 »

ขอบคุณทุก ๆ คนมากเลยนะคะ ตอนนี้แทบยังไม่ได้เริ่มอะไรเลย ตัวรถภายนอกมีแบบแล้ว เหลือแต่เรื่องแต่งบิวอินภายใน ไว้อีกแป๊บกลับมาจากไปเยี่ยมพ่อแล้วจะกลับมาเรียนคอร์สสั้น ๆ กับทางบลูคอฟ แล้วค่อยไปซื้อเครื่องชงและร้านที่ขายเครื่องก็จะสอนสูตรให้ด้วย พอได้เครื่องระหว่างนั้นที่รอแต่งรถ ก็หัดชงชิมเอง หรือขายคนในหมู่บ้านไปด้วย พอรถเสร็จคิดว่าสูตรน่าจะเข้าที่

ตอนนี้ก็พยายามไปซื้อชิมจากร้านอื่น ๆ จากเมื่อก่อนเป็นคนไม่ดื่มกาแฟสด เพราะเคยลองครั้งแรกแล้วมึน ก็เลยเข็ด จนตอนนี้มาเริ่มหัดชิมอีกใหม่ ๆ ก็ง่วงค่ะ ครั้งที่ 4 ไปแล้วถึงไม่เป็นไรแล้ว

ขอบคุณทุก ๆคนมากนะคะ ยิ้ม
coffee ฮิ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 : 10:10:39 »

ร้านน่ารักจังเลยค่ะ ใช้พื้นที่ได้คุ้มจริง ๆ
jubcolorado
Full Barista

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012 : 18:06:19 »

ให้คำแนะนำเพิ่มเติมครับ  ควรสร้างจุดขายที่รถให้มากกว่านี้ โจทย์ทำยังงัยให้รถวิ่งไปวิ่งมาหยุดซื้อที่รถเราเท่าที่ดูผมว่ายังไม่โดดเด่นมากครับ ลองใส่ไอเดียเข้าไปอีกครับเป็นกำลังใจให้ครับจาก JUBCOLORADOกาแฟสดตะลอนทัวร์
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์