หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+  กระทู้เก่าปี 2010
| | | |-+ 

ขอคำแนะนำขายกาแฟสดในตลาดนัด

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ขอคำแนะนำขายกาแฟสดในตลาดนัด  (อ่าน 1545 ครั้ง)
poohmom
Coffee Mania +
*

« เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010 : 01:20:54 »

คิดไว้ 2 ทำเลค่ะ
1.การไฟฟ้าบางกรวย (ใกล้บาน)
2. แถวชิดลม หลังสวน เพลินจิต ตึกศรีจุลทรัพย์
คือมีเครื่องชง 2 เครื่องค่ะ เลยอยากจะลองเปิดขายแบบ Kiosk แล้วจ้างเด็กน่ะค่ะ
ส่วนรสชาด Confirm ค่ะเพราะเปิดร้านใหญ่มา 2 ที่แล้ว ขอคำแนะนำด้วยน่ะค่ะ หรือใครที่ขายตลาดนัดแล้วจ้างเด็กขาย รบกวนขอข้อมูลด้วยค่ะ
bombbok
WE LOVE BOSCO ...
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010 : 00:32:22 »

จะดีเหรอครับ ........ เคยไปดูร้านน้ำปั่นใน ตลาดนัด เค้าปั่นมือเป็นลิงเลยนะครับ ลูกค้ามาเเค่ช่วงเดียวเเล้วหายเลยประมาณ 10 โมงถึงบ่าย3  มีเวลาขาย 3-4 ชั่วโมงเองถ้าเค้าสั่งหลายๆเเก้วติดกัน จะทำไม่ทันเอานะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์