หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+ 

ถึงเพื่อน ๆ ที่เป็นรถกาแฟสดเคลื่อนที่ค่ะ

หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ถึงเพื่อน ๆ ที่เป็นรถกาแฟสดเคลื่อนที่ค่ะ  (อ่าน 30477 ครั้ง)
coffee ฮิ
Coffee Mania +
*

เริ่มเปิดร้าน 23 เม.ย. 55

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 : 21:26:46 »

อัพเดทเรื่องของตัวเองค่ะ

พรุ่งนี้จะไปดูงานที่ดอยช้างค่ะ (เรื่องจริงคือหาเรื่องเที่ยวน่ะค่ะ) แบ็คแพ็คไปคนเดียวกะว่าจะค้างสัก 2-3 คืน แล้วค่อยลงมาเชียงใหม่ เพื่อหาเพื่อนที่เปิดเป็นรถกาแฟสดที่เชียงใหม่ด้วย ยังไม่ได้หาข้อมูลซะด้วยว่ามีใครขายอยู่ตรงไหนบ้าง (ไม่เป็นไรไว้จะลองตั้งกระทู้ใหม่ถามดู) ถ้าผู้โชคดีเจ้าของรถท่านไหนเจอผู้หญิงแบกเป้เดินเป๋อ ๆ เข้าไปซื้อกาแฟก็อย่างงนะคะ
Anek
Coffee Mania
*

...ทุกคนต้องเริ่มจากก้าวแรก จึงจะมีก้าวที่สอง สาม สี่และก้าวต่อๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 : 22:17:16 »

อัพเดทเรื่องของตัวเองค่ะ

พรุ่งนี้จะไปดูงานที่ดอยช้างค่ะ (เรื่องจริงคือหาเรื่องเที่ยวน่ะค่ะ) แบ็คแพ็คไปคนเดียวกะว่าจะค้างสัก 2-3 คืน แล้วค่อยลงมาเชียงใหม่ เพื่อหาเพื่อนที่เปิดเป็นรถกาแฟสดที่เชียงใหม่ด้วย ยังไม่ได้หาข้อมูลซะด้วยว่ามีใครขายอยู่ตรงไหนบ้าง (ไม่เป็นไรไว้จะลองตั้งกระทู้ใหม่ถามดู) ถ้าผู้โชคดีเจ้าของรถท่านไหนเจอผู้หญิงแบกเป้เดินเป๋อ ๆ เข้าไปซื้อกาแฟก็อย่างงนะคะ
ยินดีต้อนรับสู่ภาคเหนือ.....มาดอยช้างที่เชียงรายด้วยนี้ครับผมเสียดายรถยังทำสีไม่เสด็จเลยยังไม่ได้ขาย...อย่างไงขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับผม..เห็นรถกาแฟสดขายที่ใหนเข้าไปถามเลยครับ..คนเหนือใจดีทุกคนครับผม..
...อ้อ..ได้ข้อมูลอย่างไงโพลล์ให้ทราบบ้างนะครับผม..
jubcolorado
Full Barista

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012 : 22:57:15 »

ผมก็ได้แรงบันดาลใจจากพี่รถกาแฟรถที่เชียงใหม่มาเหมือนกันครับ
ya
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012 : 03:48:29 »

^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มีนาคม 2012 : 03:52:30 โดย ya » บันทึกการเข้า
Samanders
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 : 20:03:27 »

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ อยากทำเหมื่อนกัน ตอนนี้ดูรถพวกรถกะป้ออยู่อ่ะครับ กำลังเปรียเทียบรถหลายๆรุ่นอยู่ครับ แต่ก็แพงเอาการประมาณสองแสนต้นๆ พอดีงบไม่เยอะอ่ะครับ แต่ก็ตั้งใจว่าต้องทำให้ได้ กะว่าจะขายวันเสาร์ อาทิตย์ครับ ตลอนขายไปเลย 2วัน 1คืนแบบว่าขายไปด้วยแอบได้เที่ยวไปด้วยอ่ะครับ เอาที่ไม่ไกลจาก กทม.มากไป  ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยครับ
nuengSR47
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012 : 00:40:35 »

ที่บ้านมีdatsunรุ่นช้างเหยียบอยู่คันนึงครับมีโครงการจะทำเป็นรถกาแฟสดเคลื่อนที่เหมือนกันครับ
ภานุ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012 : 15:15:53 »

เอาแบบนี้ไหม http://postimage.org/gallery/3cqjy27zc/8521e8bf/ รถผมเอง แต่ขายไปแล้วยังเสียดายอยู่เลย เพราะตอนนี้หายากแถมแพง
OrosManSoN
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012 : 10:08:40 »

มีสมาชิกกาแฟสดเคลื่อนที่พอสมควรเลยแหะ   ^_^   

ผมเองก็เป็นอีก 1 คนที่อยากทำรถขายกาแฟสดครับ อิอิ   อยากได้เป็นโฟลคตู้หน้าวี  ผมว่าน่ารักดี แล้วก็ถ้าหาที่ทางทำเลดี ๆ น่าจะสนุกไม่น้อยเลยครับ 

สู้ ๆๆ นะครับทุกๆท่าน  ^_^  เป็นกำลังใจให้ครับ

bbb coffee
Jr. Barista
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012 : 22:32:13 »

พี่..OrosManSoN..อย่าใช้รถตู้รุ่นนี้เลย..ปัณหาเยอะมากนะ..ถึงให้ทำเป็นหลายแสน..แต่ปัณหาอยู่ที่อายุรถนะ
แนะนำเป็นรถตู้รุ่นใหม่ๆดีกว่า..เห็นเพื่อนๆใช้กันหลายคน..มีปัณหากันทุกคนนะ..แต่ถ้าใช้ไม่เคลื่ยนที่ก็โอเคค่ะ.. ยิงฟันยิ้ม
แล้วแต่จะคิดนะ ตามใจคุณน้องๆแค่บอกไว้เท่านั้น

kc2000_f
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 30 มกราคม 2014 : 21:09:23 »

พิกัด วัดบางพลีใหญ่ใน(วัดหลวงพ่อโต) ทุกวันหยุด เสาร์ อาทิตย์ นักขัตฤกษ์ 8.00-16.00น ครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์