หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

ร้านกาแฟ GroofyHouse สไตล์ญี่ปุ่นค่ะร้านที่ตกแต่งเองสร้างเองโดยใช้ของเก่าประยุกต

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ร้านกาแฟ GroofyHouse สไตล์ญี่ปุ่นค่ะร้านที่ตกแต่งเองสร้างเองโดยใช้ของเก่าประยุกต  (อ่าน 86930 ครั้ง)
Groofy House
Full Barista

« ตอบ #105 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2012 : 18:43:25 »

เทศกาลเจนี้ ทางเรามีเครื่องดิ่มบริการสำหรับท่านลูกค้าที่ทานเจค่ะ มี 2 สูตร
Iced Soy Latte สำหรับท่านที่ต้องการกาแฟเบาๆ
Iced Soy Espresso สำหรับท่านที่ต้องการกาแฟเข้มข้น
ทางเราใช้นมถั่วเหลืองสูตรเจ รวมทั้งแยกอุปกรณ์ในการชง เรามีเครื่องกาแฟ 2 หัวชงแยกให้สำหรับท่างที่ทานเจเป็นพิเศษค่ะ
นอกจากนั้นมีเมนูอื่น เช่น Espresso Doppio , Americano , Cafe Soy Cappuccino , Cafe Soy Latte เริ่มตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ 14-23 ตุลาคม 2555 นี้ค่ะ
"งดเนื้อสัตว์ หันมาทานเจ อิ่มบุญอิ่มท้อง"

« ตอบ #106 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012 : 13:28:16 »

ช่วงนี้ทางร้านตกแต่งต้อนรับเทศกาลคริสตมาสแล้วนะค่ะ

แซนตี้เตรียมแจกของขวัญแล้วค่ะ ^^

« ตอบ #107 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012 : 13:33:31 »

WeeCoffee
ฟุตบาท คาเฟ่
Speciality
Pro Barista

น้ำคือชีวิต เติมกาแฟ อีกสักนิด ชีวิตจะชื่นบาน...

« ตอบ #108 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012 : 17:00:38 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านสวยมากๆๆ เจ้าของก็สวย กาแฟก็..ต้องไปชิมแน่นอนครับ....ขอให้เฮงๆๆๆ น่า

เรา Wee are Underground Coffee
เรา ฟุดบาท คาเฟ่ จะชง "  กาแฟ  " ให้อร่อย ทุกๆแก้ว
เรา Wee Coffee สุดยอดกาแฟเย็นแห่งประเทศสยาม จ้า..
เรา Sidewalk Coffee จะทำกาแฟให้ดีที่สุดเพราะ....

น้ำคือชีวิต เติมกาแฟ อีกสักนิด ชีวิตจะชื่นบาน...
    Water is life, added to a little coffee. Life is joy.

http://www.facebook.com/WeeCoffee
http://www.roytawan.com/forum/index.php/topic,14290.0.html
เปิด 7.30 - 17.30น.หยุดวันอาทิตย์ โทร. 089 926 9338

« ตอบ #109 เมื่อ: 09 มกราคม 2013 : 14:05:07 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านสวยมากๆๆ เจ้าของก็สวย กาแฟก็..ต้องไปชิมแน่นอนครับ....ขอให้เฮงๆๆๆ น่า

ขอบคุณมากๆๆค่ะ ยินดีค่ะ ว่างๆ เรียนเชิญนะคะ

« ตอบ #110 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013 : 14:57:56 »

เมนูต้อนรับวันวาเลนไทน์นี้คะ Valentine Macchiato วาเลนไทน์ มัคคิอาโต ลาเต้หอม สำหรับผู้ที่หลงรักสตรอเบอรี่แบบบาริสต้าคะ ไม่หวานมาก เปรี้ยวนิดๆ หอมมัน เบรคความเข้มของกาแฟได้อย่างลงตัว ขอใช้แก้วนี้แทนความรักที่มีให้กับคุณลูกค้าทุกท่านนะคะ

ตั้งแต่ 14 กุมภาพันธ์ 2556 ถึงสิ้นเดือนคะ รีบมาชิมความอร่อยๆ ที่เราคัดสรรไว้ให้คุณนะคะ — at Groofy House Coffee&Icecream.

« ตอบ #111 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013 : 15:00:13 »

พอได้ความหวานอมเปรี้ยวของสตรอเบอรี่ทำให้กาแฟลาเต้แก้วนี้มีรสชาติเหมาะกับสาวรุ่นใหม่อย่างเราเลย หวานนิด เปรี้ยวหน่อย แต่คุณภาพคับแก้วกาแฟเช่นเดิมจ้า — at Groofy House Coffee&Icecream.

« ตอบ #112 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013 : 15:10:54 »

กิจกรรมดีดีต้อนรับวันวาเลนไทน์คะ ขอเชิญคุณลูกค้าร่วมสนุกกับทางร้าน เพียงเข้ามาร่วมถ่ายภาพกับทางร้านแล้วทำการกดโพสรูปที่หน้าเพจ รับส่วนลด 10% สำหรับเครื่องดิ่ม ถึงวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2556 เดือนแห่งความรักคะ และมาชิมเมนูใหม่ Valentine Macchiato กันนะคะ — at Groofy House Coffee&Icecream.

« ตอบ #113 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2013 : 17:09:53 »

สำหรับท่านที่ติดใจในเมนู "ชาเฟ่" ชานมเย็นผสมกาแฟ แล้วห้ามพลาดกับเมนูใหม่ เอาใจคนรักชาเขียวและกาแฟคะ
"ชาเฟ่ กรีน" ชาเขียวนมเย็นผสมกาแฟ เป็นเมนูที่เราคัดสรรให้คิดมาให้ที่แห่งนี้ แห่งเดียวคะ ห้ามพลาดนะคะ มันอร่อยมากคะ

« ตอบ #114 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2013 : 17:12:18 »

Mr.Beary ขอนำเสนอ Beary Best Milkshakes เมนูอร่อยๆเพื่อสุขภาพคนที่คุณรักนะคร้าบบบบ อร่อยหวานมัน ที่ใครได้ลิ้มลองก็ติดใจ — at Groofy House Coffee&Icecream.

« ตอบ #115 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2013 : 17:02:27 »

Peppermint Mocha หอมเย็นอร่อยเข้มคะ มาชิมกันนะคะ — at Groofy House Coffee&Icecream.

« ตอบ #116 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2013 : 17:04:43 »

Americano Soda ฟองขาวคือ Soda+Cremaสีทอง อร่อยซ่าคะ เป็นเมนูใหม่ที่สรรหามาฝากคะ ใครที่ไม่อยากทานนมไม่อยากหวานมาก แต่อยากได้สีสัน แนะนำเมนูเด็ดนี้นะคะ — at Groofy House Coffee&Icecream.

อร่อยคะ แนะนำสำหรับท่านที่ชอบดื่มเป๊ปซี่ น้ำอัดลม แต่ไม่อยากอ้วน เมนูนี้ให้อารมณ์สดชื่นไม่แพ้กันคะ

« ตอบ #117 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2013 : 16:09:22 »

Kiwi VODKA Italian Soda อร่อยมากกกก มาดริ๊งกันนะคะ สาวนั่งดริ้งค์ที่นี้แซ่บเวอร์ 555

« ตอบ #118 เมื่อ: 03 กันยายน 2013 : 12:12:10 »

Honey Toast อร่อยนะคะ เค้าเรียกว่ารวม The Best Material ไว้ด้วยกันหมดคะ จะไม่อร่อยได้อย่างไร แวะมาทานนะคะ — at Groofy House Coffee&Icecream.

« ตอบ #119 เมื่อ: 03 กันยายน 2013 : 12:13:15 »

Ovaltine French Toast
ปังลาวา มาแล้วคะ
ขนมปังอบเนยหอมอร่อยๆ กรอบนอกนุ่มใน โรยด้วยผงโอวัลติน ราดด้วยนมข้นหวานคะ อร่อยกำลังสอง ไม่หวานจนเกินไป เด็กๆทานได้มีคุณค่าสารอาหารคะ

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 ขึ้นบน พิมพ์