หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

ขอแนะนําร้านกาแฟ "ซิงไฮฮง"ย่านพระประแดง ทางเข้าท่านํ้าตรงข้ามวัดกลาง ใน carcare

หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ขอแนะนําร้านกาแฟ "ซิงไฮฮง"ย่านพระประแดง ทางเข้าท่านํ้าตรงข้ามวัดกลาง ใน carcare  (อ่าน 30834 ครั้ง)
Singhaihong
Coffee Mania +
*

« เมื่อ: 12 มิถุนายน 2011 : 10:23:43 »

รับสมัครพนักงานประจําร้านกาแฟ 080-250-7231

บรรยากาศภายในร้านครับ

พร้อมที่นั่งริมนํ้า ที่เหมาะแก่การดื่มกาแฟ

อีกหนึ่งบรรยากาศครับท่าน

ทางร้านเราได้เปลี่ยนเครื่องชงใหม่แล้วครับ

เพื่อให้ลูกค้าคอกาแฟได้ดื่มกาแฟที่รสชาติที่ดียิ่งขึ้น 3 กันยายน 2558

เป็นเจ้าตัวนี้ครับ

กับการเดินทางที่สะดวกเข้ามาทางท่านํ้าพระประแดง ก่อนข้ามสะพานข้ามคลองลัดหลวง วัดกลางอยู่ซ้ายมือ

แล้วมองด้านขวาเลยครับก็จะเห็น carcare เลี้ยวรถเข้ามาจอดรถด้านในได้เลยครับหรือจะล้างรถก่อนก็ได้ครับ

ร้านจะอยู่ด้านหลังริมนํ้าครับ      ท่านจะได้ชิมกาแฟที่แสนอร่อย เชิญทุกๆๆท่านเลยนะครับ

ตําแหน่ง GPS 13ํ 39' 37.05"         100ํ  31'  47.01"

info@singhaihong.com.        T.080-250-7231

ป้ายทางเข้าร้านครับ เพิ่งจะเปลี่ยนใหม่ครับ

ภาพบางส่วนครับ เดี่ยวผมจะทยอยลงเรื่อยๆครับ

ทุกแก้วคือความใส่ใจ[/b]

ภาพที่ระลึกที่มาถ่ายทํารายการตลาดสดสนามเป้า ช่วงนมคาร์เนชั่น.  

ออกอากาศวันที่ 11 มีนาคม 2555.   ด่วน รับสมัครพนักงานประจําร้านกาแฟ 080-250-7231

นี่ก็อีกหนึ่งความภูมิใจของเรา จากนิตรสาร MIX ฉบับ เดือน มกราคม 2556

และขณะนี้ทางร้านก็ได้กำลังขยายร้าน ให้รองรับลูกค้า ที่เป็นคอกาแฟเดียวกัน ให้ได้รับความสะดวกสะบาย

มากขึ้น แล้วปรับปรุงร้านเสร็จจะเอารูปมาลงให้ชมนะครับ

[/url

เพิ่มรูปบางส่วบครับที่ขยายเสร็จแล้ว  ทางร้านมีส่วนที่ขายของเก่าเพิ่มมาด้วยนะครับ
ขอเชิญทุกๆท่านที่สนใจ เดี่ยวผมจะลงรูปร้านอีก  ส่วนที่ขยายเพิ่มให้ชมอีกถ้าเสร็จ
เร็วๆนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2015 : 22:11:36 โดย Singhaihong » บันทึกการเข้า
Golfcoffee
Coffee Mania
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2011 : 15:49:10 »

สวยมากๆครับ....ชอบแนวนี้มากเลย
อยากมีร้านแนวๆนี้เหมือนกันครับ....
ไม่ทราบว่าออกแอบเองหรือต้องจ้างสถาปนิกอ่าครับ....
แล้วถ้าออกแบบเองแล้ว ช่างจะทำได้ป่าวครับ.....รบกวนหน่อยครับ.... ยิ้ม
AimMiKaZo
Master Barista

AimMiKaZo

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2011 : 17:31:27 »

ชอบมากๆ ถ้ามีโอกาสต้องแวะไปแน่นอนเลยค่ะ
ร้านสวยจังเลย

AimMiKaZo ร้านกาแฟเล็กๆใน อ.แม่สอด จ.ตาก http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=8255.0
ThaiTripDD.Com แบ่งปันรูปถ่าย แนะนำสถานที่ท่องเที่ยว ร้านอาหารและร้านกาแฟ http://www.thaitripdd.com
arabusta
Master Barista

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2011 : 18:23:52 »

ขอให้กิจการเจริญรุ่งเรือง ตั่วถั่งๆครับ
Singhaihong
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 : 08:10:04 »

สวยมากๆครับ....ชอบแนวนี้มากเลย
อยากมีร้านแนวๆนี้เหมือนกันครับ....
ไม่ทราบว่าออกแอบเองหรือต้องจ้างสถาปนิกอ่าครับ....
แล้วถ้าออกแบบเองแล้ว ช่างจะทำได้ป่าวครับ.....รบกวนหน่อยครับ.... ยิ้ม
ออกแบบเองครับ แล้วให้ช่างเค้าทําให้ครับ
Singhaihong
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 : 08:12:13 »

ขอให้กิจการเจริญรุ่งเรือง ตั่วถั่งๆครับ
ขอบคุณมากๆๆๆครับ
Singhaihong
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 : 08:13:16 »

ชอบมากๆ ถ้ามีโอกาสต้องแวะไปแน่นอนเลยค่ะ
ร้านสวยจังเลย
ยินดีครับ
ae1983
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 : 10:47:03 »

คลาสสิคมากเลยค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ
Golfcoffee
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011 : 00:05:26 »

ออกแบบเองครับ แล้วให้ช่างเค้าทําให้ครับ
ขอบคุณคร๊าบ...ออกแบบเก่งจัง ง่ายๆแต่ได้อารมณ์ ขอให้ขายดีๆนะครับ
Nongnang
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011 : 20:43:35 »

ร้านสวย มีเสน่ห์มากค่ะ
Singhaihong
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011 : 08:38:29 »

ขอบคุณคร๊าบ...ออกแบบเก่งจัง ง่ายๆแต่ได้อารมณ์ ขอให้ขายดีๆนะครับ
ขอบคุณค๊าบบบ
Singhaihong
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011 : 15:19:36 »

บรรยากาศภายในร้านครับ

พร้อมที่นั่งริมนํ้า ที่เหมาะแก่การดื่มกาแฟ

อีกหนึ่งบรรยากาศครับท่าน

กับการเดินทางที่สะดวกเข้ามาทางท่านํ้าพระประแดง ก่อนข้ามสะพานข้ามคลองลัดหลวง วัดกลางอยู่ซ้ายมือ

แล้วมองด้านขวาเลยครับก็จะเห็น carcare เลี้ยวรถเข้ามาจอดรถด้านในได้เลยครับหรือจะล้างรถก่อนก็ได้ครับ

ร้านจะอยู่ด้านหลังริมนํ้าครับ      ท่านจะได้ชิมกาแฟที่แสนอร่อย เชิญทุกๆๆท่านเลยนะครับ

ตําแหน่ง GPS 13ํ 39' 37.05"         100ํ  31'  47.01"

info@singhaihong.com
Duke
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011 : 10:40:51 »

ใกล้บ้านมากๆเลยค่ะ ต้องไปชม และ ไปชิม สักหน่อย เมนูแนะนำเป็นอะไรบ้างคะ 
Singhaihong
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011 : 18:47:46 »

ใกล้บ้านมากๆเลยค่ะ ต้องไปชม และ ไปชิม สักหน่อย เมนูแนะนำเป็นอะไรบ้างคะ  

ขอแนะนําเป็น Ice Espresso Latte ครับ
fastbakery
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011 : 19:58:50 »

เจ๋ง  บรรยากาศน่านั่งมากเลย

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์