หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+  กระทู้เก่าปี 2011
| | | |-+ 

ขายไอติมคู่กาแฟดีมั๊ยค่ะ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ขายไอติมคู่กาแฟดีมั๊ยค่ะ  (อ่าน 3380 ครั้ง)
Ryw
Coffee Mania +
*

« เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 : 22:45:43 »

เปิดร้านกาแฟอยู่ค่ะ ว่าจะเสริมรายได้ โดยเอาไอติมมาขายเพิ่ม
ว่าจะเอายี่ห้อสีฟ้า แต่ไม่รู้ว่าจะลงรสไหนดีบ้าง ใครรู้รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ
 จุมพิต
nookky
Master Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 : 22:56:16 »

ดีค่ะ...รับรอง แต่เหนื่อยพอตัวอยู่ประมาณว่าต้องมีอีกคนข่วยไม่งั้นยุ่งแน่ๆๆเลย นุ๊กก้อได้ข้อมูลจากที่นี่แหละค่ะ ถึงได้ลงยี่ห้อสีฟ้าไป
แต่ช่วงนี้ฝนเริ่มตกแล้ว ลูกค้าไอติมจะน้อยลงไปหน่อย....
Ryw
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 : 23:06:37 »

แล้วคุณนุ๊กลงรสไหนไปบ้างอ่ะ แนะนำหน่อย
แล้วบริการเค้าดีจริงป่าว  อายจัง
nookky

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 : 23:14:49 »

บริการดีค่ะ....ส่วนมากนุ๊กลงตระกูลชอคโกแลตค่ะ แต่ตอนนี้ สตอเบอรี่ทวิสตขายดีมากๆๆเลยค่ะ
Ryw
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 : 23:28:55 »

ขอบคุณนะ คุณนุ๊ก
AimMiKaZo

AimMiKaZo

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 : 08:50:09 »

ดีจังของคุณนุ๊ก สตรอเบอรี่ทวิสขายดี แต่ของเจนมันแข็งจนไม่อยากจะขาย เลยบอกลูกค้าไปว่าไม่มี
ที่ร้านเจนลงทุกรสค่ะ แต่ไม่ได้ลง กะทิกับรวมมิตร เพราะตรงข้ามกันมีไอศครีมกะทิอร่อยๆขายอยู่แล้ว
ไอศครีมที่ร้ายก็ขายดีนะคะ สั่งเพิ่มทุกสัปดาห์ ส่วนใหญ่ที่จะออกเร็วๆก็รสพื้นฐานค่ะ วนิลา ช็อค สตรอเบอรี่
พอดีที่ร้านมี มิลค์เชค วัฟเฟิล ฮันนี่โทสต์ด้วยที่จะต้องใช้ไอศครีม

ตอนแรกเอาตู้ไว้ด้านในเค้าเตอร์ เวลาเด็กๆมาสั่งชอบเข้ามาด้านในมายืนเกาะตู้
ตอนนี้เลยย้ายไปไว้หน้าร้านซะเลย ก็ขายดีกว่าเดิมค่ะ เพราะคนเดินผ่านมาเห็นก็แวะซื้อด้วย
แต่ต้องมีคนช่วยตัดจริงๆค่ะ ไม่งั้นยุ่งมากกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิถุนายน 2011 : 08:52:25 โดย AimMiKaZo » บันทึกการเข้า

AimMiKaZo ร้านกาแฟเล็กๆใน อ.แม่สอด จ.ตาก http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=8255.0
ThaiTripDD.Com แบ่งปันรูปถ่าย แนะนำสถานที่ท่องเที่ยว ร้านอาหารและร้านกาแฟ http://www.thaitripdd.com
nookky

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 : 09:56:10 »

คุณเจน เอาสตอเบอรี่มาไว้ตรงกลางๆหน่อยสิค่ะ จะได้นิ่มหน่อย แล้วปรับไปที่เลข5นิดๆรับรองตักง่ายชัวร์.....(แต่บลูเบอรี่ไม่อร่อยอย่าสั่งมาเลยคะ ตอนแรกนุ๊กคืดว่าเปรี้ยวซะอีก แหะๆๆๆ)
like_coffee
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 : 11:16:50 »

ที่ร้านก็ขายสีฟ้าเหมือนกันครับ ลงทุนประมาณ 4000  บาทมีตู้ให้ยืมฟรี  ไอศกรีม 10 กล่อง ช้อนตัก  โคน เป็นต้นครับ
คู่มือในการทำไอศกรีม เมนูน่ทานต่างๆ ครับ
deksilpa
Speciality
Pro Barista

... ศิลปินบาริสต้า ...

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 : 13:38:55 »

เขาจะมีหลักการวางกล่องไอสกรีมครับ  ว่ารสไหนควรวางไว้ตำแหน่งไหนของตู้ครับ ..........  ที่ร้านเลยไม่มีปัญหาเรื่องไอศกรีมแข็ง  เพราะเรียงไว้ตามความเหมาะสมครับ    ตอนเิดร้านเขาจะมี CD บอกไว้ครับ    อุณหภูมิที่เหมาะสมคือ  22 - 26   องศาครับ   ไม่แข็งและไม่นิ่ม  ตักง่ายครับ

ที่ร้านสั่งไอศกรีมเดือนนึงราวๆ 5 กล่อง      รสที่ขายดีมากๆคือ ไมโล  กับ  พาวเวอร์ช๊อก   
Ryw
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 : 22:38:35 »

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำแนะนำนะค่ะ
 ยิ้มกว้างๆ
nattiyada
Jr. Barista
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 : 07:30:29 »

ถ้าเป็นพวกไอติม มะนาว สตรอฯ ควรไว้ตรงกลางค่ะจะได้ไม่แข็ง รสที่ขายดีของที่ร้านนะคะ สตรอทวิสต์ พาวเวอร์ชอค ชอคชิพ คุกกี้แอนด์ครีม ไมโล พวกนี้ลงอาทิตย์ละ 2 กล่องเลยค่ะ  มอคค่าชิพ   วนิลา มะนาว เผือก บลูเบอร์รี่ รวมมิตร รัมเรซิน ขายตามเมนูที่เค้ามีให้ค่ะ เพิ่มทอปปิ้งแต่งหน้านิดหน่อย จะได้ราคาดีกว่าขายไอติมล้วนๆ   
ลองดูค่ะ ขอให้ขายดีนะคะ
AimMiKaZo

AimMiKaZo

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 : 12:09:35 »

ขอบคุณค่าคุณนุ๊ก ลองปรับตามแล้วค่ะ โอเคเลย ไม่ทรมานเหมือนเก่า
ตอนเริ่มลงไอศครีม ไม่ได้ซีดีเพราะว่าไม่ได้ลงเป็นแพ็คเก็จเปิดร้าน แย่จัง
แต่ตอนนี้ที่ร้านก็มีไอศครีมตกแต่งด้วยค่ะ เลือกเอาเฉพาะเมนูที่พอทำได้ไม่ยุ่งยาก
ไอศครีมที่ร้านสั่งอยู่ประมาณสัปดาห์ละ 3 กล่องขึ้นไปค่ะ

AimMiKaZo ร้านกาแฟเล็กๆใน อ.แม่สอด จ.ตาก http://www.roytawan.com/forum/index.php?topic=8255.0
ThaiTripDD.Com แบ่งปันรูปถ่าย แนะนำสถานที่ท่องเที่ยว ร้านอาหารและร้านกาแฟ http://www.thaitripdd.com
Cafe' Dolce
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 : 13:11:47 »

โอโห้..ได้ความรู้มากๆเลยค่ะ 
มาเช่าร้านต่อพร้อมตู้ไอศครีมไม่ทราบเรื่องพวกนี้เลย
ทั้งการจัดวาง และปรับอุณหภูมิ
ไอศครีมแข็งจนตักทีปวดหลังมา  จะเลิกขายกันเลย
ขอบคุณนะคะ
tata8024
Coffee Mania
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 : 16:19:45 »

ขอถามคำถามโง่ๆ หน่อยนะคะ อยากเอาไอศกรีมลงขายบ้าง ว่าไอติมยี่ห้อสีฟ้า นี่คือ ของเนลเล่ย์ รึเป่าค่ะ หรือของ ร้านอาหารสีฟ้า แล้วจะติดต่อได้ยังไงค่ะ T_T หุหุ มะรู้เริื่งเลย แอบเขิล.....55
Ryw
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011 : 20:51:07 »

สีฟ้า คือ  เนสเล่
สีแดง คือ วอลล์ ค่ะ
ส่วนเบอร์โทร เด๋วไปหาให้ ได้แล้วจะโพสบอกอีกทีนะค่ะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์